Đi Huế ai cũng dặn “mày phải thử chè bột lọc heo quay ít nhất 1 lần, ăn vào là nhớ luôn!!” Vâng và em nhớ đến bây giờ, chỉ cần nhắc tên là đã nhớ ra vị hình ảnh:)))

(Ảnh dưới là em lướt newfeed thấy 1 bạn up lên, ko có ý j về việc mn thấy ra sao. Đây là ý kiến riêng của em)

hình ảnh

Em vốn mê cái món bánh bột lọc Quảng Bình nên nghe ở Huế có món chè này em tự hứa phải ăn thử cho biết. Em ăn theo gợi ý trên các hội review, ăn ở Chè Hẻm kiệt 29 Hùng Vương. Trải nghiệm với chè bột lọc heo quay là trải nghiệm nhanh nhất em từng có - 5 PHÚT tính từ lúc gọi đồ đến lúc trả tiền :)))). Lý do đây ạ:

✅ Hình thức: là định nghĩa của sự Đơn giản. Nước đường + vài lát gừng + 2 viên chè bột lọc nhân thịt và mộc nhĩ siêu bự + đá

✅ Nếm thử: nước gừng đường nếm một ngụm uống tỉnh cả người sau cả ngày rong ruổi dưới cái nắng chói chang của Huế. Còn chè bột lọc thì... em ko biết mn nghĩ sao nhưng em thấy nó trái vị thật sự. Nước chè thì thanh mát mà cắn vào viên chè thì lại thấy nóng và mỡ từ thịt. Tất nhiên là chè bột lọc heo quay có thịt mỡ là bt (chứ ko còn gọi j là heo) nhưng vị giác của em đã có 1 cuộc “chiến” nho nhỏ khi trải nghiệm món này.

✅ Cảm nhận: 4 đứa gọi 2 cốc chè, vừa đủ 4 viên chè. Đứa nào biểu cảm ăn xong cũng y hệt: HẪNG... Bao nhiêu kỳ vọng của em về món ăn nó rơi cái lộp bộp luôn á :((((. Mỗi đứa 1 viên xong đứng lên về luôn vì... buồn 😞 và để lại vô số câu hỏi kiểu “sao ngta lại nghĩ ra đc món này nhỉ?” “Tại sao lại là nước gừng đường?” “Sao lại là một món mặn (có thịt, mỡ) pha vào một món ngọt?” vân vân và mây mây...

✅ Giá: 10k/ cốc. Nên trải nghiệm vì... tội quái j mà ko thử ạ??

Không biết có ai có chung cảm nhận về món này với em ko ạ?

Kính hội!

P.s: trc đó bạn em đã đến quán đến mua chè vào buổi sáng mà ko mua đc chè bột lọc do quán chỉ bán món đó vào buổi chiều. Tất cả các loại chè bạn em mua về (4 loại khác nhau) đều ngon đến mức ăn xong vẫn thòm thèm.