Em là thành viên mới của wtt ạ,e đã luôn theo dõi và tìm tòi các bài tư vấn của các cô/anh/chị trong bài và bh e đang rất phân vân k biết mình nên chọn con đường nào... Em thực sự mong mọi người có thể tư vấn và giúp đỡ em :(

Em còn nhỏ tuổi,mới chỉ sắp lên 12 thôi ạ, học xong cấp 3 bố mẹ quyết định cho em đi du học . Có hướng cho đi Mỹ rồi ạ, nhưng đọc các bài tư vấn về Mĩ tình hình bên đấy e thấy đang khủng hoảng kinh tế, nên việc học rồi kiếm đc việc ngày càng khó hơn :( Tỉ lệ chọi nhau rất cao,các hs nc khác lại rất Khủng :( mà e thi học hành tàng tàng,k giỏi mấy môn tự nhiên ( nhất lí hóa ) nên điều đấy lại càng làm em băn khoăn hơn nữa... Em không biết nên đi du học nước nào thì tốt với tình hình kinh tế thế giới bây giờ, du học nước nào để ngành nào cũng k quá khó khăn khi xin việc như Mĩ ... Tiếng anh em cũng không quá giỏi,nhưng đc cái tiếp thu nhanh và sẽ tiếp tục bồi dưỡng để dễ sống hơn với môi trường khác. Trong thời gian du học e có thể làm nail để trang trải cuộc sống ( ý định của bố mẹ em cũng là để sang đó vừa học vừa làm nail để dễ kiếm chút chi tiêu hơn ) .

Em muốn xác định từ bây giờ để em có mục tiêu nhất định theo đuổi,để sang bên đó em không bị bỡ ngỡ nữa mà tiếp tục trau dồi mục tiêu đó. Nếu có thể may mắn thì kiếm đc việc theo ngành mình rồi có ý định nhập cư luôn...

Theo các cô/anh/chị thì em nên làm gì ạạ? Mong mọi người đang ở bên đó có thể giới thiệu chút cho em về đời sống của các nước cô/anh/chị đang sống đc không ạ?

Em còn rất non, chẳng biết gì cả nên đang cố gắng tìm hiểu và học hỏi :( Mong mọi người thông cảm và giúp em ...

Em xin chân thành cảm ơn ạ!