Mọi người ơi em mở topic này để hỏi thăm kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe và y tế cho gia đình, càng có tuổi lại càng thấy tầm quan trọng của sức khỏe.

Cho đến nay nhà em trừ tụi trẻ con có lịch khám kiểm tra đều đặn còn người lớn cứ ốm mới đi khám chưa có quan tâm đi kiểm tra sức khỏe để phòng ngừa.

Có chị em nào có kinh nghiệm về những thứ gì cần kiểm tra và kiểm tra thế nào cho em xin lời khuyên với.

Ngoài ra em còn một chuyện đang phiền muộn lo lắng là năm nay bố mẹ em sang vào 3 tháng mùa đông, ở nhà các cụ ít ốm (trộm vía) mà sang đây thay đổi khí hậu cứ sụt sịt với ho khổ thân quá. Các mẹ có biết vitamin hay thuốc men gì cho người có tuổi thì cho em xin kinh nghiệm. Sưởi trong nhà em để 22 độ, ngoài trời khoảng 10 độ, có hợp lý với người già không. Thêm nữa bên em cứ mưa nắng thất thường thành ra các cụ cũng hay bị dính mưa khi đi ra ngoài, mà nếu không ra ngoài cứ ở nhà suốt thì em nghĩ cũng ko tốt

Nghĩ thời gian trôi nhanh thật, giờ nuôi con mới thấm thía lòng cha mẹ mình hồi xưa nuôi mình trong thời kỳ khó khăn vất vả thể nào