Hi Các Chị,Em

Mình sắp đón chào một thanh viên mới rồi có nghĩa là thêm một đứa con thứ 2. Bao nhiêu là điều mình muốn thắc mắc muốn trao đổi kinh nghiệm với các Chị .các em ,các Bạn đang làm mẹ 2 bé trở lên và có hoàn cảnh giống mình

Mình kể sơ về hoàn cảnh của mình nhé ,mình không có ai bên cạnh bà ngoại cũng như bà nội hầu như mọi chuyện đều 2 vợ chồng chia nhau làm hết nói vậy nhưng những chuyện vặt trong nhà như nấu nướng, đi chợ ,việc nhà ,giấy tờ bills ,thu chi là nhiệm vụ của mình .Ông xã nhiệm vụ chính là đi làm và là nguồn thu nhập chính ,ngoài ra 2 vợ chồng còn có một business nho nhỏ riêng nhưng ong xã vẫn là chính trong việc đi lại mình chỉ lo việc giấy tờ quản lý ,invoice ,hay là thu chi của công ty mà thôi . Nói bận cũng không bận nhưng rãnh cũng không rãnh khi chỉ có chăm mộtt đứa con bây giờ 2 đứa mình cũng hơi lo

Bây giờ vô đề tài chính ha :

1 các Chị dành thời gian cho Bé lớn như thế nào ? để Bé không hụt hẫng khi có em

2.Các Chị dành thời gian nào để nấu nướng và dọn dẹp?( Ox em chỉ thích ăn ở nhà thôi lâu lâu đi ăn ngoài nhưng không thường xuyên)

3.Các Chị dành thời gian nào cho công việc của mình?

Hôm nay em hỏi tới đây thôi còn nhiều thứ em muốn hỏi lắm vi dụ như những thứ gì cần mua và không nên mua khi có 2 con . Nhưng mà để em hỏi sau há.Cám ơn các Chị ,Em ,Bạn trước nhé