Chào các chị,

Em có vấn đề đang rất nan giải xin nhờ các chị tư vấn hộ. Em là du học sinh diện visa F1 đã du học ở Mỹ được 4 năm rồi, đến tháng 12/2012 là em xong chương trình học và phải trở về nước. Tuy nhiên tháng 9/2011 em đã kết hôn với ông xã, và anh đã có quốc tịch Mỹ. Khi chúng em làm thủ tục xin thẻ xanh thì gặp vấn đề rắc rối là income của anh không đủ để bão lãnh cho em (income chỉ $13,000/năm). Bọn em không có người thân hay bạn bè nào khá giả để nhờ co-sign giúp cả, do đó việc làm giấy tờ xin thẻ xanh cho em lâm vào bế tắc đến bây giờ. Trớ trêu là hiện giờ em vừa mang thai được 3 tuần, nên em và ông xã đang vô cùng hoang mang. Nếu em sanh con ở Mỹ, dĩ nhiên cháu sẽ được mang quốc tịch Mỹ, nhưng em vẫn là F1 visa nên vẫn phải về VN theo đúng hạn có phải không ạ? Hay vì em đã có hôn thú với công dân Mỹ, lại có con nhỏ, nên em có được phép kéo dài thêm thời gian ở Mỹ 1 cách hợp háp? Em thật rất lo sợ, nếu em về VN thì con em sẽ về cùng, như vậy cháu phải sống xa cha. Còn nếu để cháu lại cho ông xã em chăm sóc em thật không yên tâm, với lại cháu phải xa em làm sao em chịu nổi. Xin nhờ các chị có ai biết về trường hợp như em và tư vấn giúp em với, nên làm thế nào mới đúng, mới toàn vẹn đôi đường đây? Cám ơn các chị.