Các chị ơiiiiiii vào giúp cho em với, hiện giờ em đang có thai 05 tháng, ngày dự sanh của em là 02 tháng 11/2008. Hôm nay em tiếp tục gọi lên LSQ để xin ngày hẹn nộp hồ sơ làm passport và giấy khai sinh Mỹ cho em bé, và thật may mắn là em đã xin được ngày hẹn vào ngày 11 tháng 12/2008.

Em rối lắm các chị àh, giấy tờ em hiện tại ox đang chờ NVC gởi i-864 về, mà em đã hỏi và được chị hoaian812 giải thích rồi, chị hoaian còn đoán là giữa tháng 9 hoặc đầu tháng 10 là em sẽ có giấy gọi phỏng vấn nữa, nhưng con em lúc đó thì chưa sinh, mà nếu có pass dc fỏng vấn đi nữa thì giấy tờ con em chưa đến đâu :Sad: ........em ko bit fải đợi đến bao lâu thì con em mới dc cấp giấy CRBA và passport Mỹ cùng với Social Security number nữa, em sợ là dc cấp visa mà đợi con em thì hết hạn mất thôi.......

Còn ox của em thì tính mua vé về khi nào em dc gọi pv nhưng lại ko thể ở vn chờ giấy tờ con em hoàn tất để đưa mẹ con em đi được, vì còn lâu wá, các chị nghĩ dùm em xem ox em có nên về lúc em dc gọi pv hay ko, hay là chờ gần đến ngày em sinh rồi mới nên về đây? ox em chỉ về được tối đa 3 tháng ...... giấy tờ để nộp cho con em có phần "bản Tuyên thệ về Cha con và Quá trình cư trú" là gì vậy, em đọc mà chẳng hiểu gì hết, chị nào biết thì giải thích giúp em nhé.......em cám ơn các chị lắm lắm.........