Chào tất cả các mẹ Châu Mỹ,

Em tìm trong các topic không thấy hội nào ở HT cả,nên mạo muội mở đề tài mong làm quen trước với các bác hàng xóm:Battin ey:

Ông xã em cũng mới chuyển qua thành phố này làm việc thôi,còn em thì trong năm nay (chắc khoảng cuối năm) sẽ lót tót từ Vn sang với chàng.Ở HT này tụi em không có gia đình họ hàng gì cả,nên em nghĩ lúc em mới qua chắc sẽ cô đơn ghê lắm,nếu may mắn mà có mẹ nào trong gia đình wtt này ở gần thì hay biết mấy,chị em chạy qua chạy lại tâm sự cho vui(với có gì em còn nhờ vả nữa..hehe:Silly: ).

Theo như em biết thì thành phố HT này đông người Việt thứ 2 sau CA,vậy mà có mấy người quen lại cảnh báo là ở đó buồn lắm,đất rộng người thưa mà.Được cái ở đây đồ ăn VN món nào cũng có phải không ạ?báo cáo các mẹ là em có tâm hồn ăn uống bao la lắm,đi đến đâu cũng chỉ nhăm nhăm đồ ăn đồ uống thôi,mọi thứ khác tính sau>:),mấy lần đi du lịch nước ngoài,em cũng chỉ thèm tô bún bò,tô hủ tíu,gỏi cuốn,bì cuốn... hay dĩa bánh cuốn thôi:Drooling: ,bởi vậy em lo cho cái bao tử của em lắm..hix

Hồi trước em nhớ có đọc 1 topic về việc nên đem cái gì khi qua Mỹ,bây giờ tìm không thấy đâu nữa.Vậy nhờ các mẹ sống ở Mỹ tư vấn giúp em để em chuẩn bị từ từ ạ.

Cám ơn các mẹ và mong được các mẹ nhiệt tình giúp đỡ:Battin ey: