Em đã chia sẻ câu chuyện của mình ở các diễn đàn khác http://www.webtretho.com/forum/f188/cam-on-moi-nguoi-da-chia-se-em-da-tim-ra-loi-giai-cho-minh-de-cuu-con-va-cuu-chinh-minh-1590653/

Bây giờ em sẽ ở lại Can để sinh con vào tháng 8 này. Em không biết cuộc đời mẹ con em sẽ ra sao. Không chồng , không bố, kh người thân.

Em không biết là em đẻ con ra mà kh có visa thì ng ta có bắt mình về kh? Vì con em sẽ là Canadian ( vISA của em tháng 4 này hết )

Em đã ra hạn them rồi nhưng chẳng lẽ cứ ra hạn mãi đến khi con lớn hay sao ạ.

Còn bố của con em bây giờ vẫn mập mờ. Một phần kh dám cãi bố mẹ ( bố mẹ anh kh cho cưới em) , một phần thì không nỡ bỏ mẹ con em. Chúng em yêu nhau 2 năm rưỡi nay chưa hề ở chung và kể cả bh vẫn thế. em vẫn cứ một mình sống ở cái basement cũ kĩ. Một tuần gặp nhau 2 lần .

Bh em cũng kh đi làm thêm, cũng kh có nhiều $ để mua sắm đồ chuẩn bị đón con. cũng chẳng có ng bạn, ng quen nào . cũng kh có quần áo second hand cho con luôn. Phải tự đi mua sắm mới từ đầu đến cuối, tự đi bác sĩ, siêu âm một mình. Em kh dám mở mồm ra bảo anh ấy đưa tiền....

Tuần sau lại phải đi đặt cọc 1200 ở bệnh viện nữa, cộng đóng tiền nhà. Các chị ơi em cảm thây mình làm tội con quá. Phải chi em biêt ngay từ đầu em sẽ cắn rang cho con đi vào nhà khác , mà đến tận 3 thang em mơi biết....