Chào các mẹ,

Mình đang chuẩn bị đón đứa con đầu lòng, đồ mang theo valise để vào sinh thì mình đã có danh sách để chuẩn bị đầy đủ. Nhưng đợt tới là đợt solde, con mình sẽ sinh vào tháng 5, sau đó 2 tháng cũng có đợt solde vì vậy mình muốn tranh thủ chuẩn bị mua quần áo trước cho con để tiết kiệm chi phí, hơn nữa mình có chị bạn có nói là chị ấy sẽ giới thiệu mình vào hội vente privee quần áo cũ hàng có nhãn hiệu của trẻ em, mua cả thùng carton khoảng vài chục cái thì cũng chỉ mất vài chục eur, mà lại là đồ tốt. Thế nên mình nghĩ nếu gặp phải lô quần áo nào đó tốt và đẹp thì sẽ tranh thủ mua trước, rồi chịu khó về giặt nước nóng, nhất là trong thời gian con còn nhỏ, lớn nhanh, thay quần áo liên tục. Nhưng mua bao nhiêu là vừa, chứ nếu mua thừa thì cũng lãng phí.

Các mẹ có kinh nghiệm xin cho ý kiến với, hoặc ai quan tâm chúng ta cùng vào bàn bạc ạ. Ví dụ từ lúc sơ sinh đến 1 tuổi thì bao nhiêu loại đồ cho 1-3-6-9-12 tháng (tất nhiên là tùy vào kích cỡ của em bé của từng nhà) , đến lúc em bé khoảng từ 1-2 tuổi thì bao nhiêu cái là vừa, 3 tuổi bao nhiêu cái là vừa...ect...

Cảm ơn các mẹ trước.