Người yêu em đã từng du học tại Sing và anh ấy cũng rất ủng hộ em quyết định sang Sing học năm nay.

Nhưng cuộc sống chẳng ai có thể học được chữ ngờ.Gia đình em bỗng dưng tan nát, kinh tế gần như đi vào ngõ cụt.Bố em cũng không muốn việc học hành của em bị dở dang nhưng cũng không thể chắc chắn cho em tiếp tục học hành trong ngày một ngày hai.

Trước đây em và anh ấy cũng có công việc kinh doanh nhưng quả là "hoạ vô đơn chí ", đúng vào lúc gia đình khó khăn thì việc làm ăn cũng gặp nhiều trắc trở.Tiền kiếm ra thì có hạn mà biết bao khoản phải chi trả.

Người yêu em vẫn muốn cố gắng tiết kiệm để em có thể sàng Sing học và nếu đựoc thì ở lại bên đó luôn.Theo anh ấy thì ở bên đó rất an toàn, tất cả mọi thứ đều thuận lợi và dễ thở hơn ở Việt Nam.Nhiều lúc bọn em quá căng thẳng và áp lực vì môi trường kinh doanh ở Việt Nam sao mà quá lắm phiền hà và mệt mỏi.

Em thì chưa sang Sing bao giờ nhưng thực sự cũng muốn sang đó học hỏi thêm và cũng để mở mang đầu óc.Nhưng liệu sống và làm việc bên Sing có thực sự tốt hơn ở Việt Nam, liệu cuộc sống ở bên đó có phải là thiên đường hay chỉ là một điều mơ mộng chưa đạt được nên cứ nghĩ là như thế.

.Quả thực em đang rất buồn và hoang mang.Tất cả những chuyện buồn cứ theo nhau ùa đến cùng lúc làm em chỉ muốn đi thật xa.

Liệu Singapore có phải là nơi phù hợp để tạo dựng cuộc sống lâu dài????Em mong các mẹ cho em lời khuyên chân thành trong lúc này.