Đi dọc đường hay luồn lách một chút vào những con ngõ của đường Kim Mã vào buổi tối ta thường hay bắt gặp cảnh các cửa hàng gần như kiểu "đèn mờ",huyền huyền ảo ảo với các cô gái đứng bên ngoài như mời chào khách.Trên biển hàng nào cũng đề tên "Lounge,karaoke"

Em tò mò không hiểu ở đấy người ta làm gì???Nhà hàng ăn uống thì tất nhiên không phải ạ.Em làm việc trên đường KM cũng hơn 1 năm rồi,thỉnh thoảng tò mò đi qua mấy quán đó lại ngó vào xem người ta làm gì.Nhưng mà cũng chỉ một vài lần nhìn thấy bên trong các em ngồi thành một dãy dài.Em nào em nấy trang điểm,ăn mặc giống nhau.

Không phải tự dưng em lập nên cái topic này mà người yêu em(người Nhật) cũng khai nhận rằng trước khi yêu em cũng thỉnh thoảng đến lounge.Em hỏi đến đó làm gì thì trả lời là đọc sách,nói chuyện và hát karaoke với nhân viên nhưng mà em thấy khó tin lắm ạ.Mấy chị nhà ở KM thì bảo:Ko có chuyện đó đâu em ạ,chẳng có thằng nào bỏ ra đống tiền vào đấy để nói chuyện rồi đi về đâu em ạ...

Người yêu em thì em tin,từ ngày yêu em,sợ em giận nên ko dám đến những chỗ đấy nữa.Nhưng mà em vẫn chưa hiểu lounge kinh doanh hoạt động cái gì mà hàng đêm vẫn có rất nhiều người Nhật đến???Em không hiểu rõ lắm nhưng em nghĩ là nó không tốt và em không hề muốn người yêu em,sau này là chồng em đến những nơi như thế.Không biết ở Nhật có những quán Lounge như thế này không hả các chị???Nó là một nét văn hóa của người Nhật hay là nơi mà không được mấy tốt đẹp như em đã nghĩ ạ????