Các mẹ ah! :Rose:

Có rất nhiều mẹ mới sang nhật, tiếng nhật còn rất bỡ ngỡ mà không biết học ở đâu và hỏi ai!Mình cũng thế, muốn học nhưng....hic, hic Bắt đầu từ đâu???

Các mẹ ơi hãy cùng chia sẻ nhé! ai biết nhiều thì chỉ dạy người biết ít, ai biết ít thì chỉ dạy người chưa biết, còn ai chưa biết thì cố gắng học nhé!

Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.

Mình mở thread bên ủng hộ lũ lụt MT rồi, giờ mở nữa cũng ngại quá nên nhân tiện hoantuoi kéo cái này lên thì mình có chút ý kiến thế này với các mẹ đang muốn học tiếng Nhật.

Nhằm đáp ứng nhu cầu nói tiếng Nhật và "lôi kéo" tinh thần học tiếng Nhật giúp tự tin trong giao tiếp (dạo này tinh thần học tiếng Nhật của mình xuống cấp trầm trọng), mình sẽ giúp các mẹ cầm mic để mở lớp học nói tiếng Nhật trên Skype, có ai tham gia không nào?

Mục đích: Giúp đỡ và cùng nhau luyện kỹ năng nói tiếng Nhật.

Đối tượng và điều kiện tham gia: Tất cả thành viên trong và ngoài Box Nhật WTT, đặc biệt các mẹ/bạn ít có điều kiện luyện nói, tối thiểu phải biết đọc và viết Hiragana.

Hình thức: Học online trên skype, các mẹ/ bạn nào chưa có vào www.skype.com download về nhé, và phải có micro để nói.

Thông tin lớp học: Thời gian học vào thứ 3 và thứ 5 hàng tuần buổi trưa từ 11.30h -13h hoặc từ 12h- 13.30 (1h30'/ 1 buổi). Xin ý kiến của các mẹ ntn??

Buổi học đầu tiên bắt đầu ngày 25/11/2010.

Nội dung học: luyện nói theo chủ đề phù hợp với các tình huống giao tiếp hàng ngày, trước buổi học 2 ngày, mình sẽ đưa ra chủ đề và từ vựng kèm theo để các mẹ/bạn chuẩn bị bài trước.

Qui định chung: Với tinh thần tự giác học tập và tham gia nhiệt tình, các mẹ/ bạn nào "chỉ lắng nghe" trong 3 buổi thì không được tham gia nữa. "Vắng mặt" 3 buổi không lý do cũng không được tham gia các buổi học tiếp theo.

Vậy ngay từ bây giờ các mẹ/ bạn nào muốn học tiếng Nhật và thời gian thích hợp thì nhanh chân đăng ký nhé.

Tên:

Nick skype:

Lưu ý: Mình không giỏi tiếng Nhật, chỉ muốn tham gia học để nói tốt hơn và cùng nhau chia sẻ với các mẹ/ bạn những khó khăn trong việc nói tiếng Nhật, nên mình chỉ làm cầu nối đưa các mẹ vào với lớp học, có mẹ nào khá tiếng Nhật giúp mình làm Host thì hay quá.

Về thời gian, mình chỉ rãnh vào 2 buổi trưa này nên mẹ nào có con nhỏ thì sắp xếp cho các bé ăn sớm, ngủ trưa sớm để mẹ rảnh tay chân học bài nhé.

Mình chỉ đưa ra ý kiến về lớp học thế, có mẹ/bạn nào tham gia thì mình sẽ mở lớp rồi cùng học, còn không có thì cho nó đi vào dĩ vãng nhé.