Các mẹ ơi! Mấy hôm nay đêm nào cũng mệt với con quá! Bình thường thì tầm 10h ,10.30h là bé đi ngủ rồi. Tự nhiên dạo này bé ngủ rất muộn, mà fải ru bằng nhạc Rock thì mới chịu ngủ. Đêm ngủ ko ngon o e suốt trở mình liên tục rồi vã mồ hôi (mặc dù bé vẫn thường nằm điều hòa 24độ C) rồi có lúc tự nhiên khóc nức nở fải dỗ mãi mới nín. Mình ko hiếu bé bị sao nữa, cho bé bú thì bé chỉ bú 1 tí rồi gắt lên, vật vã 1 lúc mới ngủ lại được.:Crying:

So với các bé bằng tháng thì mình thấy bé nhà mình ít cân quá, hơn 6tháng rồi vẫn chưa mọc răng và vẫn chưa tự ngồi được có vẻ ko được cứng cáp cho lắm. Bé nhà mình chẳng mấy khi được tắm nắng.

Mình thấy các mẹ ở VN hay cho con uống bổ sung Vitamin D và Calcium. Theo các mẹ ở Sing thì thấy có cần thiết ko? Mình có hỏi bs khám định kì của bé thì bs kêu ko cần thiết nên ko cho thuốc. Vậy mình tự đi mua rồi cho bé uống có sao ko? Ox thì kêu bs bảo sao thì mình làm vậy đừng có tự ý cho con uống linh tinh nhưng mình thấy uống vitamin thì chắc chẳng sao đâu nhỉ.

Mẹ nào đã từng cho con uống thì chỉ dùm tên thuốc và có thể mua ở đâu nhé. Thanks cả nhà:Rose: