Các mẹ ở Malaysia thân mến Mẹ nào đã thử dịch vụ giao dịch kiểu mua vàng/bạc của Maybank chưa cho mình xin tí kinh nghiệm. Có nghĩa là bạn đến Maybank mua lượng vàng, giá vàng theo thời điểm hiện tại. Sau đó họ phát cho mình một sổ chứng nhận số vàng bạn đã mua. rồi khi cần hoặc vàng tăng thì bạn bán ra. (họ không đưa vàng cho bạn cầm mà chỉ có sổ chứng nhận) Mình đang nhăm nhe để kiếm thêm thu nhập Hơn nữa Nhà Tít thấy thì chỗ bàn công việc, chỗ hẹn hò ăn chơi và chia xẻ kinh nghiệm đều có hết rồi. Còn một chỗ mà nhà tít thấy thiết thực hơn thì lại chưa thấy. Đó là chỗ kiếm tiền để phục vụ cho những nhu cầu trên thì lại chưa có. Nhà tít rất khâm phục các mẹ có đầu óc kinh doanh biết kiếm tiền. Đi làm thì lương cao, không đi làm thì biết đầu tư từ tiền của anh xã để mua đất to đất nhỏ. Với topic này nhà tít không dám kêu gọi những cao thủ chia xẻ cùng mà chỉ dám kêu gọi với những ai vẫn còn lẹt đẹt như mình thì cùng nhau chia xẻ trao đổi kinh nghiệm . Kinh doanh à? tớ chẳng biết làm, đầu tư nhà đất à tớ không đủ vốn, mở hàng ăn tớ lại càng không có vốn và nghề. Một ngày cố định 8h ở công ty rồi.Lương đã định mức không hơn đựoc RM1 loanh quanh còn không cẩn thận còn phải bù tiền. Dc mỗi thứ 7 và CN là còn đc ở nhà với con.Định nhăm nhe chứng khoán thì mù tịt không biết đâu mà lần. Hay quay sang buôn bán đồ vn thì thấy phải om hàng rồi tiền vốn cũng cao nên thôi. Cho nên vẫn còn phải lần mò đường đi. Các mẹ cùng chia xẻ nhé.