NỖI LÒNG CỦA ANH

Vợ yêu ơi! Anh Không nhớ kiếp trước dung nhan của em như thế nào? Nhưng mà anh vẫn còn nhớ rõ kiếp trước em tên là Duyên, kém anh hai tuổi. Là một nàng dâu thảo. Một người vợ đảm đang. Và là một người mẹ hiền của các con.

Anh nhớ kiếp trước vợ chồng mình luôn vui vẻ, hạnh phúc bên nhau. Khiến cho ai ai cũng phải trầm trồ ngưỡng mộ. Lúc đó vợ chồng mình đã thề nguyền, hẹn ước dưới ánh trăng rằm rằng "Đời Đời Kiếp Kiếp Sẽ Luôn Bên Nhau". Lời hẹn thề đó vẫn luôn văng vẳng trong anh. Vậy nên suốt 33 năm qua anh vẫn luôn mỏi mòn chờ đợi, kiếm tìm em trong mơ hồ. Đã không ít lần anh cứ ngỡ rằng mình đã tìm được em rồi. Nhưng chưa được bao lâu thì anh chợt nhận ra những người đó đều không phải là em, không phải là vợ của anh ở kiếp trước. Họ chỉ là sự sắp đặt trớ trêu của số phận thôi. Bởi vì nếu là em thì chắc chắn em sẽ không bao giờ làm gì để khiến cho anh phải buồn đau cả. Đúng không vợ yêu?

Dù rất thất vọng, nhiều lúc anh chỉ muốn buông xuôi tất cả. Nhưng rồi nghĩ ở nơi nào đó em cũng đang chờ anh, đang tìm kiếm anh. Nên anh lại tự động viên mình phải cố gắng để tiếp tục hành trình trường kỳ chờ đợi, tìm kiếm em "Người vợ muôn đời, muôn kiếp của anh".

Còn em thì sao? Em còn nhớ hay đã quên rồi? Hay là vì kiếp này anh là một kẻ tàn tật, em chê anh, em sợ mình phải chịu khổ vì anh nên em mới xa lánh anh, trốn tránh anh?

Anh không biết kiếp này em tên gì? Em sinh năm mấy? Quê em ở đâu? Mặt mũi em ra sao? Và giờ em đang lưu lạc ở chốn nào? Tại sao em lại để anh phải cô độc một mình chờ đợi, kiếm tìm em ròng rã suốt 33 năm qua mà em vẫn không chịu xuất hiện, vẫn không chịu về với anh? Rút cuộc thì Tại Sao? Tại Sao?

Vợ yêu àh! Nếu không may cuộc đời em đã từng phải trải qua những lầm lỡ, dang dở, khiến em thấy e ngại, tự ti về bản thân nên không dám xuất hiện, không dám về với anh. Thì em đừng suy nghĩ nhiều. Những khổ đau đã qua chỉ là những khó khăn mà ông trời sắp đặt để thử thách chúng ta trước khi cho ta được đoàn tụ, được hạnh phúc bên nhau thôi. Chứ đối với anh quá khứ dù có như thế nào thì cũng chỉ là quá khứ. Anh sẽ không bao giờ để quá khứ làm ảnh hưởng đến tình yêu, hạnh phúc hiện tại và tương lai của chúng mình đâu. Chỉ cần em vẫn còn yêu anh, tin tưởng và tôn trọng anh như ở kiếp trước thì cả thế giới cứ để anh lo. Điều anh sợ em chê hoàn cảnh của anh mà vẫn không chịu xuất hiện, không chịu về với anh thôi àh!

Vậy nên vợ yêu àh! anh mong rằng ở nơi nào đó nếu em đọc được những dòng tâm sự từ tận đáy lòng và đẫm nước mắt này của anh thì em hãy tự tin lên, hãy mạnh dạn liên lạc với anh, hãy về tìm anh để vợ chồng mình lại được đoàn viên, được vui vẻ, hạnh phúc bên nhau. Chỉ cần anh vẫn còn hơi thở thì anh vẫn sẽ ở đây để chờ đợi em. Còn nếu lỡ như số phận nghiệt ngã đã cướp mất em rồi, khiến anh là kẻ "Mồ Côi Vợ" trong kiếp này thì anh cũng mong em linh thiêng về báo mộng cho anh biết. Để vợ chồng mình sớm được gặp nhau ở kiếp sau em nhé!

Chờ Hoài Ngàn Năm

𝙋𝙝𝙖̣𝙢 𝙎𝙮̃ 𝙇𝙤𝙣𝙜

🏡 𝙓𝙤́𝙢 3. 𝙓𝙪𝙖̂𝙣 𝙋𝙝𝙤̂̉. 𝙉𝙜𝙝𝙞 𝙓𝙪𝙖̂𝙣. 𝙃𝙖̀  𝙏𝙞̃𝙣𝙝

📲 0️⃣9️⃣6️⃣2️⃣9️⃣1️⃣1️⃣2️⃣4️⃣2️⃣