Mình lượn trên này cũng một thời gian rồi một phần vì ngại một phần vì lười nhưng mà thôi cứ liều viết 1 cái topic lên đây biết đâu đấy ...

Như tiêu đề mình sinh năm 85 cũng gọi là băm một vài nhát rồi, mình ra đời sớm 16t ra đời tự bươn chải đi làm thuê, phụ quán cơm, bán bánh mì, bán giày, trông tiệm nét ... nói chung là mình làm qua rất nhiều việc rồi vừa làm vừa học trầy trật cũng lấy được tấm bằng đại học như người ta. Nói đến cái sự ế cũng vì vừa làm vừa học vất vả quá chả biết yêu đương gì sất, ra trường thì môi trường làm việc toàn các bạn trẻ hơn, mình lại không biết lái phi công nên chịu.

Mình tỉnh lẻ cách Hà Nội 80km. Mình đang làm nhân viên văn phòng ở Hà Nội, chỉ có lương không có lậu :>

Nói ế thì cũng chẳng phải ế mà là chưa tìm thấy người hợp với mình, mà bố mẹ thì sốt ruột hết khuyên nhủ nhẹ nhàng đến hù dọa bảo "mày không lấy tao gả", rồi lại đến bài "con không lấy là không được, dòng họ nhà mình không ai thế, ... rồi có lỗi với tổ tông" mình sắp điên luôn rồi.

Nhiều người cũng bảo sao không lấy chồng đi, lấy chồng đâu phải muốn lấy là được, cũng phải hợp tính phải thích thì mới lấy được. Mình không yêu cầu nhiều chỉ có vài điểm dưới đây thôi có anh chàng nào cảm thấy hợp nhãn thì kết bạn với mình nhé!

+ Có trách nhiệm: Trách nhiệm với bản thân mình (không cờ bạc rượu chè) cái này mình thấy nhiều rồi ngay gần nhà mình, chồng cờ bạc nợ khắp nơi vợ con è cổ ra trả, bố mẹ mang thân già chạy vạy khắp nơi tội lắm thương lắm. Có thể mình không làm ông nọ bà kia nhưng mình chịu thương chịu khó cày cuốc thì cũng lo được cho bản thân mình, phụ giúp bố mẹ - anh chị em trong nhà khi gặp khó khăn đó là điều đáng quý.

+ Chung thủy: Mình không thích đàn ông lăng nhăng, thích thì nói thích ko thích thì bảo "tôi không thích cô nữa chia tay đi (hay ly hôn đi cũng được)", mình ghét người ăn trong bát ngó trong nồi. Lỗi nào có thể bỏ qua được nhưng lỗi này thì mình nhất định không bỏ qua được, giống như đồ của mình mà người khác lấy xài là mình không dùng lại nữa.

+ Bằng tuổi hoặc lớn tuổi hơn mình: Mình không thích đối tượng nhỏ tuổi hơn mình, phụ nữ sinh con xong mau già lắm mai mốt đi chung ngta lại hỏi chị gái hay mẹ thì mệt lắm :>

+ Đừng đánh mình: Mình thấp bé nhẹ cân nên chỉ cần hẩy tay cái mình bay mất, mọi chuyện có gì từ từ nói đừng thượng cẳng chân hạ cẳng tay mất hòa khí mà rất khó giải quyết hậu quả.

p/s: Nhiều bạn cũng bảo là đàn ông tuổi này có vợ con đuề huề hết rồi, chỉ còn lại ... thôi, nhưng biết đâu đấy có người hợp với mình nồi tròn úp vung tròn mà. Có nhiều người cũng va vấp cũng thất bại cũng bị đời vùi dập te tua như mình nhưng vẫn cố gắng vươn lên tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Cô đơn một mình tự đi, ngã tự đứng dậy cũng mệt mỏi quá rồi thôi tìm bạn để biết ấm lạnh như người ta.