Chào cả nhà!

Mình lập gia đình được gần 9 năm rồi, chồng mình tính ham chơi, không có trách nhiệm với gia đình. Mình từng nghĩ rằng khi con mình ra đời, chồng mình sẽ thay đổi nhưng chồng mình vẫn thế, vẫn không quan tâm đến gia đình.

Mẹ chồng mình quá chiều chồng mình nên làm cho chồng mình sống ỷ lại, không có chí tiến thủ. Thời gian gần đây chồng mình còn dùng lời nói làm tổn thương mình. Sau 9 năm lấy chồng mình đã sống như một cái bóng, làm gì cũng sợ chồng và gia đình chồng không vui. Lâu dần, tình cảm của mình dành cho chồng không còn nữa, cảm xúc cũng nguội lạnh. Vợ chồng mình cũng ly thân một thời gian rồi.

Mình là cô gái độc lập về tài chính, vợ chồng mình không có quỹ tài chính chung. Mình nghĩ rằng mình có thể lo tốt cho con mình. Mình đang băn khoăn có nên bước ra khỏi cuộc hôn nhân đó để tìm lại chính mình, tìm cho mình hạnh phúc của riêng mình hay ở lại để giữ cho con có một gia đình đủ bố và mẹ. Mình cũng là phụ nữ mình cũng mong tìm được người đàn ông có thể cho mình cảm giác ấm áp, mình cũng muốn được yêu thương và chia sẻ.

Nhưng ở lại thì mình không còn yêu chồng nữa, không còn tình cảm với chồng nữa. Mình quá mệt mỏi với cuộc hôn nhân đó.

Mình mong bạn nào đang làm mẹ đơn thân hay cho mình xin lời khuyên nhé.

Hãy liên lạc với mình vào mail: huong111316@Gmail.com