Chào các Anh/Chị/ Các bạn trên diễn đàn WTT, mình là một thành viên mới, biết từ WTT cũng lâu nhưng bây giờ mới viết bài. Mình muốn chia sẻ với cả nhà về vấn đề này, mà chắc hẳn mình nghĩ đây cũng là câu chuyện của nhiều người.

Hiện tại, mình 23 tuổi, đã ra trường và đi làm, gia đình mình cảm thấy hết sức lo lắng khi thấy mình vẫn chưa có người yêu, trong khi bạn bè ngang tuổi thì sắp cưới, thậm chí đã có con. Mẹ mình dạo gần đây cứ liên tục nhắc nhở và hối thúc làm mình cảm giác rất mệt mỏi. Nhiều khi công việc một phần đã áp lực, khi nghe đề cập đến vấn đề này càng thấy mệt mỏi thêm. Mặc dù mình đã nhiều lần trò chuyện với mẹ về vấn đề này, với mình đây cũng là tuổi còn trẻ, mình còn nhiều ý định tương lai cho sự nghiệp với lại một phần duyên số mình chưa tới, đâu phải ép là được. Mình rất tin vào tâm linh và số mệnh, dù nhiều người cho là mê tín, nhưng nghỉ đi phải nghỉ lại, sinh ra ai cũng đã được sắp đặt số mệnh cả rồi, nếu không thì tại sao lại có những sự cố xảy ra với người này mà không xảy ra với người kia. Nói về vấn đề duyên phận cũng vậy, đâu phải cứ muốn một người như thế này thì sẽ được như thế đó, cả nhà có thấy những cặp vợ chồng đa phần đều có những điểm trái ngược nhau đấy thôi, ngoại hình, tính cách, nhưng khi về sống với nhau thì trở nên đồng điệu vì họ cố gắng sống hòa hợp dựa trên tình yêu, tình nghĩa. Cho nên việc quyết định lấy ai, yêu ai là do mình, mình mới quyết định có hạnh phúc hay không. Mình biết rằng gia đình luôn yêu thương con cái, ba mẹ chỉ muốn con cái mình được hạnh phúc, có đôi có bạn như người ta, dựng vợ gả chồng cho con là điều cha mẹ cảm thấy yên lòng và mãn nguyện, điều đó mình hết sức quý trọng nhưng cái gì cũng phải cần thời gian, như mình, mình cảm thấy vậy như một áp lực, hiện tại mình chỉ muốn tập trung vào công việc, nhiều lúc cũng đi ăn uống xã giao với bạn bè, vậy thôi, ở lứa tuổi như chúng ta cần có sự quyết đoán trong suy nghĩ chứ không phải là vồ vập.Hôm nay thấy hơi bị căng thẳng nên viết ra giải bày, đây là vấn đề hết sức nghiêm túc và mình biết cũng có nhiều anh/chị/các bạn cũng đang có những trường hợp tương tự như thế. Chúng ta cùng chia sẻ và cho ý kiến nhé.Thanks cả nhà.