Hi mọi người,

Nói qua một chút mình là girl, 25 tuổi, ra trường và đi làm khối ngành kinh tế cũng gần 3 năm. Hiện tại công việc cũng chưa gọi là ổn định vì mình không xác định gắn bó với công ty hiện tại lâu dài. Thu nhập thì mình tự cảm nhận chỉ ở mức trung bình khá nên đủ lo cho bản thân tương đối thôi.

Nói sao cho cái topic này nhỉ, dạo này stress về công việc quá nên mún lên đây chia sẻ chút ít. Mình thuộc dạng người ngoài tiếp xúc thì thấy rất vui vẻ, hơi có chút điên khùng, nhưng chỉ là khi đi làm, còn về nhà mình gần như tự kỉ. Cái này từ hồi học đại học, vô môi trường mọi người năng động, vui vẻ bao nhiêu thì mình lại thu mình, ngại tiếp xúc bấy nhiêu. Ra trường đi làm thì cải thiện được kha khá, và học cách sống vui vẻ hơn.

Chuyện tình cảm, tính đến năm ngoái thì mình chưa một mảnh tình vắt vải, dù ngoại hình cũng ưa nhìn và lúc đi học cũng có nhiều người tán tỉnh. Mình cũng không hiểu tại sao bản thân lại ế lâu như vậy, thôi lấy cái tự kỷ làm lý do thần thánh vậy. Năm ngoái mình có mối tình nhưng chỉ vài tháng, lúc đầu quen mình không suy nghĩ gì cả, 2 đứa là bạn từ trung học nên cũng khá rõ nhau, nhưng sau đó chia tay.

Sau đó mình nhảy việc, và kiếm cái để học hành, đúng nghĩa là muốn hết buồn nhanh cho cái mối tình mà đến giờ mình cũng không hiểu tại sao lại bắt đầu và kết thúc như thế. Công việc mình khá bận nên về đến nhà là đầu óc khá nặng nề không muốn làm gì khác, rồi dần dần ko có thời gian nên mình cũng ít xài fb, zalo hơn, lười chát chít với bạn bè. Nhưng đến hiện tại thì mình thật sự thấy mình không ổn rồi. 25 tuổi mà sống như người già, lười nói chuyện, lười đi chơi, làm xong thì đi học không thì về nhà.

Hiện tại mình khá stress với công việc, vừa muốn đổi việc tiếp, vừa muốn ở lại để học hỏi thêm nên cứ loay hoay trong đống hỗn độn mà không làm gì để bản thân vui vẻ hơn. Tình cảm thì cũng tự nhủ hay quen một người nào khác, nhưng mối tình đầu làm cho mình ái ngại khá nhìu, và cũng chả muốn tạo cơ hội hay dành thời gian để tìm hiểu con trai nữa. Chắc do ế lâu quá rồi.

Viết nhìu lan man quá rồi, 25.04.17, buổi tối rảnh rỗi lại tự kỉ và mất phương hướng cho bản thân