Nhờ bạn bè thay vì chuyên gia

Người Việt Nam thường có thói quen nể bạn, nể họ hàng. Vì thế nếu có bạn bè xung phong nhận việc chụp ảnh các cặp đôi thường đồng ý ngay. Đặc biệt, vì cả nể nên việc chụp ảnh cưới không có điều khoản, yêu cầu rõ ràng. Nhiều khi giá cả cũng là chụp xong mới chốt. Lúc nhận hình, bạn cũng chẳng dám phàn nàn vì mình nhờ giúp nên cũng khó xử.

Trong một vài trường hợp, các cặp đôi còn nhờ tới bạn bè không chuyên, điều này gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến chất lượng hình.

Vì thế, để sở hữu album ảnh cưới đẹp như mơ bạn nên tìm đến các studio chụp ảnh cưới chuyên nghiệp tại quận 9. Nếu bắt buộc phải nhờ bạn bè thì bạn cũng cần thỏa thuận chặt chẽ ngay từ đầu. Nên tránh tình huống nể nang khiến ảnh thậm tệ, mất đi mối quan hệ bằng hữu.

Yếu tố cốt lõi để tạo nên một bộ ảnh đẹp chính là kĩ thuật của người chụp. Nếu người đó không kiểm soát tốt ống kính, góc chụp, hướng lấy sáng.. thì bạn có cố tạo dáng đến đâu bức ảnh cũng hỏng bét. Chính vì thế điều đầu tiên bạn cần làm là tìm kiếm cho mình một người thợ tốt.

Nghe theo quá nhiều ý kiến của bạn bè

Bất cứ cặp đôi nào cũng cảm thấy bối rối khi chụp ảnh cưới. Tham khảo ý kiến bạn bè, nhất là những người đã tổ chức đám cưới là điều cần thiết. Thế nhưng, tham khảo 1 – 2 ý kiến thì tốt, nhiều quá thì không nên.

Mỗi người sẽ có một ý kiến khác nhau, người thích phong cách Hàn Quốc nhẹ nhàng tự nhiên, người thích nét sang chảnh của Tây phương… Bạn sẽ không thể chụp một bộ hình làm vừa lòng tất cả mọi người được.

Vậy nên bạn chỉ nên tham khảo 1 vài ý kiến từ những người mình cảm thấy đặc biệt tin tưởng nhất. Ngoài ra, những ý kiến này chỉ mang tính tham khảo, bạn không nên tin tuyệt đối. Bất kể việc gì, nhất là chụp ảnh bạn bắt buộc phải có chính kiến riêng. Ai cũng nghe thì bức ảnh sẽ nát. Ý kiến từ chuyên gia chụp ảnh là đáng tin cậy nhất.

Tham rẻ chọn studio kém chất lượng

Chi phí luôn là vấn đề quan tâm hàng đầu khi các cặp đôi đi chụp ảnh cưới. Tuy nhiên giá không phải là tất cả. Bạn nên quan tâm đến chất lượng trước giá cả. Nhiều cặp đôi vì ham rẻ chọn trúng studio kém chất lượng, dẫn đến bộ hình cực xấu.

Chụp ảnh cưới thường chỉ có 1 lần trong đời. Vì thế bạn nên cân nhắc thật kĩ khi chọn studio. Tại Quận 9 Sài Gòn 9X Wedding Studio được xem là trung tâm chụp ảnh cưới hàng đầu bạn nên tham khảo.

Hiện nay, các studio ảnh cưới thường đưa ra nhiều gói chụp với mức giá khác nhau. Nếu vấn đề tài chính không dư dả bạn có thể chọn gói chụp có giá thấp. Nguyên tắc bạn bắt buộc phải nhớ là: Chụp ít nhưng chất lượng tốt hơn chụp nhiều mà xấu. Vì thế bạn có thể yêu cầu studio đưa mình tham khảo các album hình các cặp đôi khác đã chụp ảnh ở đây.

Đừng tham rẻ chọn studio kém chất lượngĐừng tham rẻ chọn studio kém chất lượng

Thuê lẻ tẻ dịch vụ thay vì chụp ảnh cưới trọn gói

Khi chụp ảnh bạn sẽ phải chuẩn bị rất nhiều thứ: váy cưới, lễ phục chú rể, phụ kiện đi kèm, giày dép…. Điều này khá tốn thời gian và công sức chuẩn bị.

Một số cặp đôi không biết studio đã cung cấp dịch vụ chụp ảnh cưới trọn gói nên hay đi thuê lẻ tẻ bên ngoài. Chính vì thế, chi phí bị đội lên rất nhiều. Hơn nữa, phụ kiện thuê ngoài có thể không phù hợp với concept chụp ảnh, phá vỡ sự hài hòa của bức ảnh.

Để tránh mắc phải sai lầm này, ngay từ đầu, bạn nên đăng kí dịch vụ chụp ảnh cưới trọn gói tại studio chụp ảnh tại Quận 9, tránh thuê lẻ dịch vụ tại nhiều cửa hàng khác nhau. Như vậy bạn sẽ tiết kiệm được thời gian, công sức đi lại. Đồng thời, gánh nặng tiền bạc cũng được giảm bớt, bạn sẽ có một trang phục ưng ý, thống nhất từ váy áo đến phụ kiện, trang điểm.

Không nhờ bạn bè đi cùng hỗ trợ

Chụp ảnh cưới tốn rất nhiều thời gian và công sức. Chỉ riêng việc tạo dáng đã bòn rút gần hết sức lực của các cặp đôi. Vì vậy bạn nên rủ người bạn thân của mình đã được hỗ trợ trong suốt quá trình chụp ảnh. Họ sẽ giúp bạn mang theo đồ, bôi keo chống nắng, mua nước uống… và đặc biệt là tiếp thêm sức mạnh tinh thần.

Nếu không có bạn đi cùng bạn sẽ cảm thấy bối rối trong suốt buổi chụp, dễ xuống tinh thần, quên đồ ở điểm chụp… Bạn bè chính là người chia sẻ bớt bối rối khi chuẩn bị đám cưới. Vì thế hãy gọi 1 người bạn đi cùng mình hôm chụp ảnh.

Nên rủ bạn khi đi chụp ảnhNên rủ bạn khi đi chụp ảnh

Chỉ cần tránh được 5 sai lầm tai hại trên đây là bạn sẽ có được bộ hình cưới đẹp như mơ. Nếu hai bạn chuẩn bị chụp ảnh cưới thì hãy tìm đến 9X Wedding Studio để có thể lưu giữ những giây phút đẹp nhất đời người.

Nguồn bài viết: https://9xwedding.com/5-sai-lam-can-tranh-khi-chup-anh-cuoi/