Có chị nào bị cấm cản khi yêu không ạ, em gặp ngày trường hợp đấy luôn các chị ạ, em nghĩ rằng thời điểm đấy chúng em sẽ không có lấy được nhau đâu, nhưng do chồng em quyết tâm cũng như quyết liệt quá cho nên bố mẹ chồng em đành phải chịu đấy ạ. Nhiều khi nghĩ mình có đến nỗi nào đâu cơ chứ mà lại bị người ta cấm con không cho yêu nhất lại là đàn bà con gái sao mà nghĩ nó cay thế chứ các chị ơi. Em thì em cũng học đại học ra đàng hoàng, ngoại hình của em thì nói chung là cũng khá là ok chứ không có đến nỗi mà chê quỷ hơn đâu. Mãi về sau này em mới biết ông bà nội cấm cản chồng em bởi vì ngày xưa bố mẹ chồng em có thâm thù đại hận với đằng nhà ngoại em các chị ơi, đúng là như trong phim ý, nhà em có hai ông bác, là anh trai ruột của mẹ em, thời ngày xưa còn công nhân có ở cùng với khu nhà của bố mẹ chồng em, hai ông bác nhà em thì em biết là không có được tốt tính cho lắm, hai phá, hai gây sự với bố mẹ chồng em làm ông bà khổ lắm cho nên đến bây giờ ông bà cũng vẫn hận đấy ạ, ui may mà lấy nhau về bố mẹ chồng em cũng không vì thế mà đay nghiến rồi ghét bỏ em không thì toi luôn các chị ạ. Nói thật mình cứ sống tử tế thì ai cũng thích, chứ không có ai ghét mình đâu, em rút ra một điều là như vậy đấy ạ. Nếu ai có gặp tình huống như em thì hãy cố gắng mạnh mẽ vượt qua nhá các chị ơi