Mình với chồng kết hôn được hơn 3 tháng rồi . Hai bên gia đình cho bọn mình khá nhiều của hồi môn. Bên nhà mình bố mẹ có sắm sửa cho 2 vợ chồng các đồ dùng trong nhà từ tivi, điều hòa,tủ lạnh , bàn ghế,.. Nói chung là bọn mình không phải chuẩn bị thêm gì cả. Chỉ việc chuẩn bị đồ dùng cá nhân của bọn mình đến ở là được. Còn đằng chồng mình cũng không ít ngoài cho bọn mình vàng mẹ chồng còn đặc biệt tặng mình một chiếc nhẫn kim cương rất đẹp và giá trị.

Do hai vợ chồng định làm ăn nên khoảng một tuần trước bọn mình có đi bán và phát hiện chiếc nhẫn kia là đồ giả cả hai vợ chồng mình rất sốc. Mình là con dâu nên không dám nói lăng gì chỉ dám nghĩ nhưng chồng mình thì không thế lằng nặc bảo hai vợ chồng về hỏi bố mẹ cho rõ. Mẹ chồng lúc mới đầu nghe có vẻ ngại không nói lên được gì cả. Chồng đã lớn tiếng với bố mẹ, nói thật lúc đó mình cũng không biết có nên đứng khuyên chồng không vì mình cũng khá tức giận với những gì mẹ chồng đã làm.

Bố mẹ có ý định mua tặng cho vợ chồng mình nên bố đã đưa tiền cho mẹ để mua nhưng mẹ lại có tính mê bài bạc nên đã dùng số tiền đó để chơi hết sạch và chuyện này mẹ đã giấu đi không nói cho ai biết nên đã tự ý mua đồ giả để thế vào. Bọn mình là phận con cái nên không dám nói lăng gì nữa nhưng bố chồng thực sự rất tức giận vì bây giờ bố đang cảm giác mất mặt trước các con.