NHỮNG SỰ THẬT VỀ LeaderTalks VÀ English Mastery - Nếu bạn đang tham khảo khóa học thì ĐỪNG BỎ QUA NHÉ

Mình đã từng học khóa English Mastery và mình cảm thấy rất hối hận vì đã bỏ một số tiền rất lớn đó là 40tr vào khóa học này (hiện giờ đã tăng lên 48 triệu).

hình ảnh

Có một khoảng thời gian trong lúc học mình phải đi quân sự, đi qs về thì lại mắc covid, vừa hết covid lại sốt xuất huyết. Mình đã nghỉ 1-2 tuần do không đủ sức dậy lúc 5h sáng để học. Đỉnh điểm là mình bị tái covid lần 2 nên nghỉ học nhiều ngày ở modul 3, thì thầy nhắn với ý là dọa mình không thể tốt nghiệp md này được. Và cô Hằng đã đề xuất cho mình làm đơn bảo lưu. Mình cũng đồng ý làm đơn nên bên phía cty có gửi cho mình đơn, và rồi mình không ngờ được là trường hợp của mình nếu bảo lưu xong muốn học tiếp thì phải đóng 10 triệu. Vì 10 triệu đối với đứa sinh viên như mình là số tiền rất lớn nên mình đã không chịu kí đơn bảo lưu đó nữa mà vẫn cố theo.

Lúc sắp thi kết thúc md3 thì bên cty có gửi mail cho mình với đại ý là do mình nghỉ học nhiều ngày nên nếu kì thi sắp tới mình không được B1 thì phải học md3 extend, sau đó muốn lên md4 thì đóng 10tr (Mọi người xem ảnh sẽ rõ). Mình rất là bức xúc tại vì đụng chuyện gì cũng lôi bắt đóng tiền ra (mà cứ phải là 10tr).

Công ty hình như xem 10 triệu nhỏ như lá hay sao ấy. :((((((((((

Chẳng lẽ 40tr lúc đóng học không nhiều chăng? Lúc nói mình học ở đây bạn mình ai cũng chê mắc vì tụi nó học ở trung tâm 1 năm với gvnn mà chỉ 28tr thôi (mình thấy các bạn có sự tiến bộ). Thì là lúc đó mình cũng mê cô Hằng và cứ nghĩ tiền nào của nấy, mình sẽ thành thạo để giao tiếp tiếng anh, và vì những lời nói có cánh của cô Hằng (giờ nghĩ lại mình thấy như đa cấp).

Ai mà ngờ sau khi học xong mình không tiến bộ so với lúc chưa học là bao, chắc được mỗi cái biết cách phát âm IPA (chưa chắc đọc đã đúng hoàn toàn nữa). Trong suốt quá trình học số lần gặp Ms Hằng không bằng số lần gặp trợ giảng nữa, mà trợ giảng thì toàn là học viên cũ tay ngang (không bằng cấp, phát âm thì chưa chính xác, chắc trình độ cũng không hơn học viên là bao). Học viên nghỉ học thì dọa này dọa kia mà khi trợ giảng hay giáo viên nghỉ thì toàn là đến lúc học mới thông báo khiến cho mọi người rất chưng hửng.

Lúc học có một số anh chị do bận công việc, gia đình, con cái mà chưa kịp hoàn thành bài thì Ms Hằng lại nói họ không có sự cố gắng... Nhưng đến khi học viên yêu cầu giải quyết quyền lợi của họ thì cô lại quay sang kể lể phải chăm con, cho con ngủ để lấy lòng thương hại của học viên. Mình không biết nói gì với trường hợp như thế này.

Hoặc học viên đòi quyền lợi của mình, nói những cái chưa ưng ý ở trung tâm thì Ms Hằng luôn luôn đổ lỗi ngược lại cho học viên, khiến họ tưởng lỗi do họ thật. Mình cũng đã có một thời gian đổ lỗi cho bản thân rất nhiều và thấy bản thân mình thật là vô dụng.

Giờ mình nghĩ lại thấy cái hệ thống 5 ngày học Speak out miễn phí cũng rất giống hệ thống ĐA CẤP bây giờ, đánh vào những cái con người ta đang thiếu và nếu ai không phân biệt thì sẽ rất dễ bị sập bẫy giống mình.

CHỐT LẠI LÀ CÔNG TY VÀ CÔ HẰNG CHẠY THEO SỐ LƯỢNG CHỨ KHÔNG QUAN TÂM CHẤT LƯỢNG, NHẬN TIỀN HỌC VIÊN NHƯNG KHÔNG LÀM ĐÚNG THEO CAM KẾT.

#LeaderTalks #hama_village #hamasummer #đào_thị_hằng #hằng_mắm_ruốc #lên_núi_học_tiếng_anh