Xin lỗi Mod, hồi đầu em pót bài này bên tặng đồ, xin mod thông cảm.

Em có người bạn gia đình rất nghèo , chị ấy đã có một con và sinh thêm lần 2 thì đến 3 nàng công chúa, gia đình chị ấy nghèo lắm, nhà cửa bằng tranh, chồng đi làm rừng, cả gia đình sống cực khổ vô cùng, nhất là vào mùa mưa hay mùa đông. 3 đứa con gái của chị ấy giờ khoảng 18 tháng nhưng nhỏ xíu như 8 tháng vì chị ấy không co sữa cho con bú, các bé bị đói thường xuyên , mỗi lần như vậy chị ấy chỉ biết ôm con khóc và sống nhờ vào tình thương của làng xóm, nhưng ở vùng quê huyện Thach Hà, Thạch Điền, Hà Tĩnh ai cũng khó khăn, nên sự giúp đỡ cũng có giới hạn, em có nói chị ấy chụp hình gởi vào để em giúp chị ấy quyên góp nhờ vào tình thương của mọi người nhưng nhà nghèo quá, nên chị ấy không có tiền mướn người chụp hình.

Qua trang web trẻ thơ, em mong mọi người ai có con thơ cũng hiểu chăm 1 đứa đã khó huống gì 3 đứa, em xin thay mặt chị ấy xin lại những quần áo cũ, sữa, tthuốc, tả (bỉm), hay đồ chơi. Ai có dư gì cho em nấy, để em gởi về quê cho chị ấy trong mùa mưa lũ sắp tới, em sẽ cố gắng cung cấp hình ảnh và thông tin của chị ấy để mọi người thông cảm hơn.

Xin cảm ơn nhiều.

Mom Saphia