Sau khi tìm hiểu kỹ em mới dám post lên xin ý kiến và sự quyên góp của các mẹ . Trường hợp em bé Huỳnh NGọc Lỳ này cũng tội lắm . Năm nay em 11 tuổi đã trải qua 6 lần phẫu thuật vì hậu môn của em không được bình thường như những đứa trẻ khác . Khi sinh ra em không có hậu môn thế là nhà phải chạy vạy lo tiền để phẩu thuật , vì nhà nghèo nên mỗi lần chạy vạy chỉ được vài ba triệu thế là dắt díu con đi mổ . Vì tiền ít không đủ để đại phẫu nên đã qua 6 lần hậu môn của em vẫn kg đươc bình thường. Hậu môn em chỉ bằng cái mút đũa. Mỗi lần đại tiện không tự chủ được, vì muốn thì nó không ra, kg muốn thì nó lại ra . Cái bụng em phình như cái trống, căng cứng, đau nhức khó thở . Cơm không dám ăn nhiều, vì ăn vào không ra được sẽ mệt lắm. Cách đây ba năm BS bảo về lo tiền để mô nhưng đến bây giờ vẫn chưa có tiền , hằng ngày đi học em lại xách theo 1 nắm dẻ để đi học vì sợ lỡ nó ra thì ... làm sao .11 tuổi em chỉ mới học lớp 2 vì kg thể đi học xa hơn vì sợ chạy về nhà không kịp .Gia đình lại nghèo quá đông con 10 người lận nên 10 triệu với gia đình là khó tưởng tượng . Gia đình lại nằm ở khu kinh tế mới Nam Phước-Lộc Thuỷ-Phú Lộc-T.T.Huế). Hiện tại TH của em đã được báo Thừa Thiên Huế - báo giấy viết , nhưng các mẹ cũng biết báo này chỉ nằm trong phạm vi tỉnh nên cho đến nay em Lỳ cũng chưa nhận được sự ủng hộ nào . Em cũng băn khoăn tìm hiểu kỹ mới dám viết lên đây .Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Hình của Bé Lỳ