Thưa các mẹ,

Mình nhận đc thông tin từ người quen từng là khách hàng cũ nhờ gửi gắm xin giúp đỡ cho trường hợp này:

Tình hình rất ư là tình hình các mẹ ạ !!!!

Anh Dư ở phường Tân Hòa , TP. Buôn Ma Thuột tỉnh Daklak có vợ vừa sinh mỗ tại BVDK tỉnh Đăklak. Bé sinh ra thì phát hiện bị bệnh tràn dịch thoát vị tủy màng tủy bẩm sinh. Do xương cùng của bé ko có sụn che lại nên tủy sống bị thoát ra ngoài và ngày càng nhiều hơn. Hiện nay lượng tủy sống tràn ra đã lớn hơn quả trứng gà rồi (tội nghiệp cho con, mới vừa chào đời - chưa có nụ cười nào với đời mà đã mang đau khổ rồi) :Sad::Sad::Sad:

4 ngày sau bé đc chỉ định chuyển viện xuống ND1. Bé xuống đây đã đc 1 tuần, hiện đang nằm tại P2 lầu 2 khu sơ sinh chuyên sâu bệnh viện ND1. Các BS chỉ định sang Hòa Hảo quét cộng hưởng từ MRI hôm thứ 6, sáng nay vừa hội chuẩn xong và thông báo: Khối dịch tủy của bé quá lớn nên phải chuyển sang bệnh viện Chợ Rẫy làm phẫu thuật. Chừng nào chuyển BV sẽ thông báo sau :Sad:

Theo thông tin từ anh Phụng, 1 người bạn của anh Dư tại BMT, người đã gọi đường dây nóng xin nhờ giúp đỡ cho bạn thì: anh Dư hiện là lao động chính và duy nhất trong nhà. Gia cảnh đang rất khó khăn, vợ con đang sống nhờ bên ngoại, còn anh thì đi làm thuê cho các chủ trang trại nuôi tôm tận Phan Rang. Hiện tại vợ anh đã xuất viện nhưng phải nằm nghĩ dưỡng sức ở Buôn Ma Thuột vì sinh mỗ. Đến SG chỉ có anh và người mẹ vợ cũng đã già cả lắm rồi... Cả nhà trước giờ chưa từng đặt chân đến SG 1 lần nào hết nên rất bơ vơ tội nghiệp :Sad::Sad::Sad:

Hiện tại chi phí ăn ở nằm viện mấy ngày nay và chụp MRI tại Hòa Hảo hết 5 triệu rồi. Toàn bộ số tiền mà anh Dư chạy vạy vay mượn khi đưa con xuống SG chỉ có 7 triệu, mà sắp tới con anh còn phải phẫu thuật và nằm lại theo dõi hậu phẫu chắc cùng phải còn cả tháng nữa :Sigh::Sigh::Sigh:

Anh Dư đang rất khó khăn và đang rất cần sự giúp đỡ kịp thời của mọi người !!! Mọi người ơi !!! Các mẹ ơi xin hãy cứu giúp với !!! :Crying::Crying::Crying:

Tổ chức của mình xin đc trích quỹ tương trợ lần 1 cho 2 cha con anh Dư 1 triệu đồng. Mong các mẹ cùng giúp đỡ cho 2 cha con tội nghiệp này nhé !!! Chân thành cảm ơn các mẹ lắm lắm !!!

Mọi chi tiết về sự giúp đỡ xin các mẹ vui lòng đến phòng 2, lầu 2 khu sơ sinh chuyên sâu bệnh viện ND1 gặp cha con anh Dư các mẹ nhé !

Điện thoại anh Dư: 0935.484.447

(Trường hợp các mẹ ko thể vào bệnh viện được thì gọi số anh xã nhà mình: 0933.200.080, hiện anh ấy đang phụ trách vận động quyên góp cho 2 cha con này)

Mình vừa gọi cho BS Nguyễn Kiến Mậu, trưởng khoa sơ sinh ND1 hỏi thăm thì anh bảo sớm nhất là chiều nay sẽ chuyển bé sang Chợ Rẫy làm phẫu thuật đưa tủy vào lại trong cột sống cho bé :Crying::Sad:

Mình cũng vừa gọi cho BS Lê Thành Lý của Chợ Rẫy xin nhờ giúp đỡ. Bác bảo cứ đưa bé vào Chợ Rẫy. Chừng nào bé nhập phòng rồi thì gọi lại báo cho bác biết. Bác sẽ trực tiếp gửi người quen chăm sóc và phẫu thuật. Ơn trời !

Mọi chi phí "đi lại" gửi gắm này, bên mình xin đc tài trợ hết... Nhưng về lâu dài thì khả năng của anh chị em HSC chắc ko theo giúp đc nhiều nữa. Vì vậy mình tha thiết mong sự chung tay góp sức cùng giúp đỡ từ những tấm lòng vàng của tất cả các mẹ !!!:Rose::Rose::Rose:

Vì con cái chúng ta vẫn hàng ngày khỏe mạnh. Vì nổi đau khổ vụng về của một người cha phải thay vợ chăm con thơ. Vì con trẻ chỉ vừa cất tiếng khóc chào đời đã phải mang ngay lên mình sự đau khổ bất hạnh... Xin các mẹ hãy dang rộng vòng tay giúp đỡ bé bước vào đời (mình không cầm được nước mắt khi viết đoạn đây :Sad:)

Mình ko biết nói gì hơn... chỉ xin thay mặt 2 cha con anh Dư gửi đến các mẹ lời tri ân chân thành nhất tự đáy lòng mình !

Mẹ bé Hào Phong