Hôm nay chị Thảo, Chị Dương, Chị Liên và em vào viện Bỏng thay mặt cho hội quán trao quà Trung Thu cho các con. Có 3 trường hợp"

1 là bé Đàm Thanh Yến Vi, Đ/c Thôn Hoài 1 trường Hà Quảng, Cao Bằng, Dân tộc Tày. Cháu 18 tháng tuổi, bị bỏng nước sôi 40% toàn thân, sâu 5%. Hiện cháu vẫn nằm trong phòng cấp cứu. Nhìn cháu nằm đó toàn thân băng bó thương lắm các chị à....Mẹ Thảo sông Hoài. Đã ứng ra 200K để cho cháu. Các mẹ ai có thể giúp được thì giúp cho cháu. Tình hình là cháu nằm viện điều trị còn lâu dài....Tổn phí rất lớn mà gia đình lại nghèo...

Đây là ảnh của cháu

Trường hợp thứ 2 là cháu Sấm văn Thành, Đ/c Phán Hạ Nghĩa lợi, Yên Bái. Cháu bị bỏng nước sôi 40%, sâu 10%, độ 3-4. Cháu đau lắm. Lúc em vào chụp ảnh, bỏ chăn ra cháu khác mãi không nín, Chắc phần sợ tưởng em là bác sĩ vào tiêm, phần đau quá.....Khắp hai chân phải băng bó......Thương lắm. Em và các chị đi hôm nay đã thống nhất trích 300K trong số 800K cho cháu Đoàn văn Mạnh để cho cháu. Đây là ảnh của cháu

Trường hợp thứ 3 Đoàn văn mạnh. Trường hợp này chị Thảo đã post bài. Cháu bị bỏng cồn, rất nặng. Khi em vào cháu vẫn đang sốt, người rét run lên, em định bỏ chăn ra để chụp ảnh. Cháu vội nói, chị ơi em lạnh....Khổ thân....Chị Thảo đã đưa cho cháu 500K

Đây là ảnh của cháu

Chúng mình cùng cố gắng giúp đỡ các con nhé:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: