Thời gian mang bầu vì không muốn ảnh hưởng đến con nên đã từ bỏ hết tất cả cả loại mỹ phẩm . Sinh con xong thời gian đầu quá bận rộn với việc chăm soc con nên cũng không chú ý đến da dẻ, mãi đến khi chuẩn bị đi làm nhìn lại nhan sắc nhất là da xuống cấp với những vết nám hai bên gò má, mình mói sực tỉnh và quyết tâm thực hiện chiến dịch " tu bổ sắc đẹp ". Thế là mua kem dưỡng ẩm , phải chọn thương hiệu lớn và uy tín nhé , có mắc tiền một chút nhưng yên tâm hơn. Bên cạnh đó mình cũng chú ý đến việc đắp mặt lạ tuần ít nhất 2 lần.Lúc thì khoai tây trộn sữa tươi, lúc thì cà chua, đơn giản nhất là mặt lạ dưa chuột. Khi nao siêng và có thời gian thì mình làm mặt lạ cám gạo. Nói chung là những cái gì tự nhiên và an toàn thì mình tận dụng hết.

Chế độ ăn uong cũng vô cùng quan trọng, ngày nào đi làm mình cũng thủ theo khi thì trái cam, sori, chuối . Cứ như thế sau chỉ hai tháng da mình trắng hơn rõ rệt các vết nám cũng mờ dần nhìn gần mới thấy mờ mờ. Và để diệt tận gốc thì bây giờ mình đang dùng thử viên uống của Sắc Xuân, mới uống gần tháng thôi vết nám đã mờ hơn nữa mình tin sau 2 tháng nữa sẽ tạm biệt bạn nám trên da.