Cuộc sống này tất nhiên là sẽ phải đối mặt với lại thức là nhiều thứ ở trên cuộc đời vui có và buồn có rất là nhiều cảm xúc mà bạn không thể nào biết trước được sẽ xảy ra những gì đối với mình tất nhiên là vẫn sẽ có những người cùng đi với bạn qua bao năm tháng dù cuộc sống đổi thay như thế nào thì chỉ cần bên cạnh có những người khiến cho mình cảm thấy thoải mái và dễ chịu như thế là đã quá đủ rồi. chúng ta thật sự không thể nào dừng lại được thời gian bởi vì thời gian không vì bất kỳ ai mà dừng lại hết cho nên chúng ta không thể nào quay về những khoảnh khắc đẹp mà bạn mong muốn. Bạn cũng không thể nào thay đổi được quá khứ tất cả mọi thứ chỉ còn là kỷ niệm và hoài niệm của bạn mà thôi việc mà bạn có thể làm là chỉ có thể bước tiếp đến từ ngoài mặc dù là muốn hay không thì chúng ta vẫn phải bước tiếp và những bước chân của chúng ta mỗi ngày thì càng phải mạnh mẽ và kiên cường hơn. Thay vì tiếc nuối,  bạn hãy cảm thấy biết ơn và may mắn, vì giữa hàng tỷ người, bạn và họ đã từng gặp gỡ và làm bạn. Trưởng thành bao gồm nhiều thứ, trong đó có cả việc bạn phải học cách chấp nhận. Chấp nhận rằng có những người đến với cuộc đời mình để ở lại thật lâu không bao giờ có ý rời bỏ mình hay là làm bạn tổn thương nhưng sẽ có những người chỉ bước ngang qua mà thôi và mang đến nhiều bài học cũng như kinh nghiệm sống cho bạn. Và bạn cũng sẽ nhận ra một điều rằng, chất lượng hơn số lượng. Chẳng quan trọng là bao nhiêu người, chỉ quan trọng là cảm xúc, tình cảm đôi bên dành cho nhau có thực sự chân thành hay không mà thôi.