Bạn có biết là tại sao người ta thường hay nói những cái quyết định chính đáng từ ban đầu của bạn, những cái mục tiêu mà bạn Đặt ra từ ban đầu nó quan trọng đến mức nào hay không. Một khi mà bạn đã lựa chọn sai lầm thì bạn phải chấp nhận mọi sự trả giá, và cái giá phải trả rất là đắc cho cái sự vội vã của bạn đấy. Chúng ta sống trên cái cuộc đời đầy hấp tấp như vậy rồi thì chúng ta cũng đừng nên sống vội vã quá để làm gì, bởi vì nếu chúng ta sống quá vội vàng thì chúng ta sẽ đưa ra những cái quyết định mà nó chưa có được tốt, và đôi khi những cái sai lầm đó của bạn sẽ dẫn đến cho bạn một cái kết cục rất là thảm về sau này. Bởi vậy những người thành công người ta luôn rất là tỉ mỉ trong những cái sự lựa chọn của mình, chứ không phải là cứ suy nghĩ cái gì là lựa chọn cái đó thì nó sẽ không tốt chút nào đâu. Đừng có sống theo cái lối sống vội vàng nữa, bởi vì vội vàng không giúp ích gì được cho bạn mà còn có hại cho bạn rất là nhiều. Những người mà người ta đã thành công thì người ta phải đắn đo, phải suy nghĩ dữ lắm thì mới đưa ra một quyết định cuối cùng của mình. Bởi vì ở đâu đó người ta cũng đã có những cái suy nghĩ trong mình rồi, nhưng mà người ta cảm thấy cả cái quyết định đó sẽ dẫn đến cho bạn một cái sai lầm nào đó không đáng. Cho nên người ta sẽ không vội vàng mà quyết định ngay, mà người ta cần có cái thời gian để mà suy nghĩ.

Và chúng ta cũng phải nên học tập theo như vậy. Khi mà chúng ta có được một khoảng thời gian nếu mà bản thân mình có thể thư giãn và suy nghĩ về những cái vấn đề đó, thậm chí nó sẽ không có gây ra áp lực cho chúng ta quá nhiều, mà ngược lại chúng ta sẽ có thể đưa ra cho mình những quyết định đúng đắn nhất. Cho nên là chúng ta phải luôn luôn học cách sống chậm lại một chút, đừng vội vàng đưa ra một cái quyết định nào đó, nhất là trong công việc làm ăn thì nó sẽ rất là bất lợi cho chính bản thân của bạn. Hãy luôn cẩn thận trong những suy nghĩ, và đưa ra cho mình một quyết định chính đáng nhất, đúng đắn nhất để không phải hối hận về sau.