1. Ai cũng có lòng tự trọng, tự tin. Không có lòng tự trọng, tự tin là người vô dụng. Hồ Chí Minh

2. Mọi người sẽ không bao giờ ngó ngàng đến lòng tự trọng của bạn, điều mà họ quan tâm chính là thành tựu mà bạn đạt được. Do đó, trước khi có được những thành tựu thì bạn đừng nên quá chú trọng hay cường điệu lòng tự trọng của bản thân mình lên. Bill Gates

3. Hào phóng là cho đi nhiều hơn những gì bạn có thể cho. Tự trọng là lấy đi ít hơn những gì bạn cần lấy. Khalil Gibran

4. Ngay cả khi trong túi hết tiền, cái mũ trên đầu anh cũng phải đội cho ngay ngắn. Ngạn ngữ Tây Ban Nha

5. Không ai quan tâm đến lòng tự trọng của bạn đâu. Mọi người chỉ trông đợi bạn đạt được điều gì đó trước khi bạn cảm thấy hài lòng về bản thân. Bill Gates

6. Những tâm hồn nhỏ mọn có những mối lo nhỏ mọn, những tâm hồn lớn lao không có thời gian để lo lắng. Ralph Waldo Emerson

7. Việc sẵn sàng nhận lấy trách nhiệm của cuộc đời mình chính là điểm xuất phát của lòng tự trọng. Joan Didion

8. Ai cũng có lòng tự trọng. Tôi sẵn sàng quên đi nó, nhưng do mình tự quyết chứ không phải vì ai đó bảo mình. Denis Diderot (Ngạn ngữ Tây Ban Nha)

9. Không gì xây dựng lòng tự trọng và sự tự tin tốt hơn thành tựu. Thomas Carlyle

10. Lòng tự trọng và sự khiêm nhường là những viên đá nền cho lòng trắc ẩn. Theodore Isaac Rubin

11. Sự trung thành với chính mình cần thiết cho hạnh phúc của mỗi người. Thiếu trung thành không nằm ở việc tin hay không tin mà nằm ở việc tự cho là mình tin điều mình không tin. Thomas Paine

12. Đôi khi cuộc đời sẽ ném gạch vào đầu bạn. Đừng đánh mất niềm tin. Steve Jobs

13. Tình yêu chẳng có nghĩa lý gì nếu không có sự tin tưởng.

14. Điều kì diệu sẽ xảy ra khi bạn biết tin tưởng vào bản thân. Nếu bạn có thể mơ ước. Bạn có thể làm được. Walt Disney

15. Niềm tin là một thứ khó tìm nhất nhưng cũng là thứ dễ mất nhất. Khuyết danh

Xem thêm Những câu nói hay về lòng người, lòng tin, lòng vị tha, lòng tự trọng

Cảm ơn và chúc bạn ngày tốt lành, vui vẻ!