Nhiều người bạn trai, người chồng luôn có nhận định là sao phụ nữ rắc rối và khó hiểu quá. Không thể nào hiểu được học đang nghĩ gì và mong muốn gì. Nhiều lúc họ muốn người đàn ông bên cạnh mình làm thế này nhưng khi làm thì cũng không vừa ý cũng bị nói. Không biết làm sao mới vừa lòng. Vậy có thật là phụ nữ phiền toái đến thế không? Có thể là do bạn không biết và hiểu hay do bạn chưa đủ yêu người phụ nữ bên cạnh mình? Đơn giản và thành thật với mọi người nhé! Mình tin chắc đa số các chị em phụ nữ như mình ngoài kia  cũng chỉ mong muốn người đàn ông bên cạnh mình có thể cùng sẻ chia mọi vấn đề trong cuộc sống đời thời để họ không bao giờ cảm thấy bản thân lẻ loi hay luôn ở trong trạng thái có người yêu có chồng mà vẫn cảm thấy cô đơn một mình. Bạn biết đó ngoài những vấn đề cơm áo gạo tiền họ còn rất chật vật về cân nặng hay vẻ bề ngoài của họ. Phải chăng chúng ta đã chịu quá nhiều áp lực vô hình không đáng có từ thế giới xung quanh họ? Lời nói chê bai, sân si, đố kị từ những người khiếm nhã. Mình chỉ muốn nói là hãy thông cảm cho người phụ nữ bên cạnh bạn. Có nhiều vấn đề mà họ cũng không muốn nhưng vô hình nó vẫn diễn ra trong cuộc sống này. Mình nghĩ yêu bản thân là một sự khích lệ dành cho người phụ nữ. Hãy động viên và chủ động hỏi han, chia sẻ với họ nhiều hơn. Trò chuyện nhiều cũng giúp cho cả hai người hiểu được đối phương. Giảm bớt tình trạng cãi vã không đáng có xảy ra!