Đã bao giờ bạn mong muốn là mình sẽ sống một cuộc sống thật là tốt, một cuộc sống mà từ trước đến giờ mình mong muốn hay chưa? Chắc chắn là ai cũng sẽ có những cái suy nghĩ như vậy rồi, bởi vì chúng ta là những con người có những cái niềm mơ ước khác nhau, và chúng ta luôn muốn là bản thân của mình được sống tốt nhất có thể. Nhưng mà mỗi người mỗi suy nghĩ, người ta muốn cuộc sống của họ bình yên, và họ muốn cuộc sống của họ trở nên giàu có chẳng hạn, thậm chí có người là họ muốn cuộc sống mình cứ như hiện tại là được. Bây giờ cuộc sống của chúng ta còn rất là bộn bề, và đôi lúc chúng ta cảm thấy bản thân mình rất là bận rộn cho những cái công việc hằng ngày, và khi chúng ta cũng không có thời gian nữa. Đôi lúc mà những cái suy nghĩ tiêu cực trong đầu của mình lại ùa về, thì lúc đó mình lại nghĩ đến cái mục tiêu trong đời của mình đó chính là sau này phải sống thật tốt, một cuộc sống mà như bản thân của mình đã đặt mục tiêu ngay từ đầu. Cho nên là ngay từ phút này đâm phải cố gắng nhiều hơn nữa, mình không thể nào bỏ cuộc như thế này được, chỉ vì tương lai của bản thân mình, và ước mơ của mình cho nên mình phải cố gắng nhiều hơn nữa. Nếu như mà ngay giây phút này đây mà bản thân của chúng ta bỏ cuộc giữa chừng, thì đương nhiên là chúng ta sẽ cảm thấy rất là hối hận về cái việc mà chúng ta đã quyết định rất là vội vàng trong giây phút này.

Bởi vì chúng ta đã cố gắng rất nhiều rồi, có cố gắng thêm một chút nữa cũng chẳng sao đâu, những cái vất vả, những cái lo âu mà chúng ta đã trải qua thì chúng ta cố gắng chịu đựng nó thêm một chút nữa, giống vô chịu đựng nỗi đau vậy đó. Để rồi sau này, một ngày nào đó chúng ta sẽ sống thật tốt, và thật hạnh phúc ở trong một cuộc sống mà chúng ta luôn luôn mong uoc từ trước đến giờ. Lúc đó thì chúng ta suy nghĩ lại là cảm thấy là bản thân của chúng ta đã cố gắng rồi, đã đến lúc chúng ta phải nghỉ ngơi, tận hưởng những gì chúng ta đang có rồi