Nếu bạn hỏi mình thế nào là một mối quan hệ tốt? Thế nào là yêu đúng người? Thế nào là tình yêu đích thực? Mình không nói là mỗi người một quan điểm nữa cái này thì mình tự tin trả lời luôn. Để xác định được điều đó thì bạn chỉ cần tự hỏi bản thân mình từ sau khi gặp họ, 2 bạn có cùng nhau trưởng thành, thấy mình thay đổi, tốt hơn trước hay không là biết ngay. Nếu như người đó tốt thì bạn cũng không thể nào càng ngày càng tệ được có đúng không? Mình có muốn người kia đại diện cho những điều mình muốn khẳng định và ngược lại hay không? Trước đây mình cũng có đọc qua những bài chia sẻ của một bạn nào trong cộng đồng tụi mình là mây tầng nào thì sẽ gặp mây tần đó. Mình thấy cái này rất là đúng trong mọi trường hợp luôn mọi người ạ. Nếu trong một mối quan hệ người kia luôn nghĩ cho bạn, thương yêu bạn thì sẽ luôn muốn mang lại những điều tốt nhất cho bạn cho mối quan hệ của hai bạn chứ không phải làm bạn bận tâm hay suy nghĩ, buồn tủi khi ở bên cạnh họ. Chúng ta cũng sẽ cảm thấy vui khi họ quen mình càng ngày cũng càng trở nên tốt hơn họ ngày trước có đúng không? Công bằng mà nói nếu hai bạn được như vậy thì mọi người xung quanh, gia đình, bạn bè đều rất ủng hộ mối quan hệ của hai bạn thì sau này có tiến xa hơn, thì hai bạn cũng đỡ vất vả hơn nhiều mà. Hãy nhớ những gì mình chia sẻ đừng tốn thời gian ở bên cạnh một người chỉ khiến tâm trạng và mọi thứ xung quanh bạn mỗi ngày càng tệ đi. Dứt ra sớm cho đỡ khổ bạn nha. Khuyên chân thành.