Bạn có biết cái cảm giác hụt hẫng nhất là khi nào hay không? Đối với mình cái cảm giác hụt hẫng nhất chính là khi mà bản thân của mình bị bỏ rơi bởi chính cái người mà mình luôn coi là quan trọng nhất đối với cuộc đời của mình. Mình coi họ như là một phần trong cuộc sống của mình vậy, nhưng mà họ lại không bao giờ biết cái điều đó, và họ luôn coi mình là một cái gì đó thay thế trong cuộc đời của họ. Những lúc nào mà họ cần mình thì họ mới đến bên mình, có những lúc nào mà họ không cần thì họ sẽ tự khắc họ rời đi và bỏ mình ở lại. Và mình luôn trân trọng những cái mối quan hệ ở bên cạnh của mình, và đặc biệt những cái người nào mà mình cảm thấy mình đáng tin mình trao cho họ một cái niềm tin quá lớn, và mình cảm thấy là họ xứng đáng trở thành một phần quan trọng nhất trong cuộc đời của mình. Nhưng đến khi mà họ lại chọn cách rời đi và bỏ mình, lúc đó mình mới cảm nhận được rằng bản thân của mình đã lựa chọn sai lầm, và mình đã tin lầm người rồi. Nếu như mà chúng ta đã nhận ra ngay từ đầu thì chắc chắn là bạn sẽ không bao giờ đau lòng như vậy, nhưng mà mãi sau này khi mà bạn coi người ta là cái sự quan trọng nhất của mình thì lúc đó người ta mới quay lại và vả cho bạn một cú thật đau thì lúc đó bạn mới nhận ra được bản thân của mình đã sai ngay từ lúc đầu. Không ai có thể chấp nhận được sự thật khi mà cái người mà mình xem là quan trọng nhất lại rời bỏ mình, có khi lại bỏ mình trong khi mình chẳng làm gì cả, và mình không biết là mình sai ở đâu. Và kể từ lúc đó lúc nào tôi cũng sống trong cái sự cảnh giác, và tôi rất là sợ một ngày nào đó những người xung quanh tôi, những người mà tôi xem là quan trọng nhất đều rời bỏ tôi mà đi.