Càng lớn khi bạn trải qua nhiều những giai đoạn trong cuộc sống thì bạn nhận ra được nhiều thứ cũng khá là hay cho bản thân mình. Chúng ta sẽ dành nửa thời gian còn lại để học cách sống im lặng giống như đâu vậy sẽ không nói, gặp khó khăn hay khổ đau bạn cũng sẽ không than và có giận đến mấy bạn cũng sẽ không thể hiện ra mặt. Khi bạn va vấp với nhiều khó khăn trong cuộc sống bạn sẽ dần trưởng thành hơn.  Người trưởng thành họ sẽ dành thời gian để nỗ lực và cố gắng chứ không tốn thời gian để đi kể khổ và than thân trách phận. Bởi vì họ hiểu và nhận ra một vấn đề  đó chính là Nói nhiều không giải quyết được bất kỳ vấn đề gì trong cuộc sống này.  Việc bạn bày tỏ đem nỗi khổ của mình để cho tất cả mọi người đều biết thì thật ta điều gì chẳng có gì hay ho cả. Càng lớn bạn càng nên học cách nhẫn nhịn và chịu đựng thì sẽ tốt hơn cho cuộc sống của bạn. Đời này là bể khổ - sướng khổ ra sao thì chỉ có một mình bạn biết mà thôi người khác không thể nào sống cũng không thể nào cảm nhận được cho cuộc sống của bạn. Những khó khăn vất vả những gì mà bạn trải qua thì chỉ có một mình bạn biết khi sang đến ngày hôm sau và trong tương lai cũng sẽ chỉ là câu chuyện nhỏ không đáng để chúng ta cứ lặp đi lặp lại nhắc đi nhắc mãi với người khác. Ai cũng sẽ cần có thời gian để khổ luyện cũng như dành sự nỗ lực để có thể đạt được mục tiêu của bản thân mình không có gì trên đời này là trải thảm đỏ mời bạn đi đến thành công cả ai cũng phải đi qua những con đường chông gai khó khăn khác nhau đâu. Ai cũng phải đánh đổi trải qua những mất mát để mới có thể đạt được những thành công mà mình mong muốn.