Cuộc sống này vốn dĩ rất là nhiều thử thách rất là nhiều chông gai và bản thân bạn đến như không tự cố gắng và nỗ lực nhờ trên chính sự thực lực của mình Nếu như bản thân bạn không thể giúp bạn thì chắc chắn Đừng hy vọng rằng bất cứ ai trên đời này có thể giúp được bạn đâu Sống là phải tự dựa vào chính mình chứ đừng ỷ lại vào người khác bởi vì cái gì là của mình thì nó cũng sẽ ở đó mãi mãi mà không bao giờ sợ mất đi Cái gì của mình thì nên Hãy trân trọng và cũng như trao dồi thúc đẩy để nó có thể mỗi ngày một mạnh hơn và giúp cho bạn mạnh mẽ tự tin hơn trong cuộc sống. Mình có một câu nói khá là thích phải sống nhưng mà một dòng nước linh hoạt thay đổi để thích nghi không lưu động và cũng không bao giờ quay đầu cứ thế thả trôi theo dòng biển mình phải cố gắng để có thể vươn ra tới một cái gì đó xa và rộng hơn . Hãy khám phá ở những vùng đất với những chân trời mới ở nơi đó bạn mới có thể được thỏa sức để chạy theo đuổi đam mê của mình và tìm được khám phá được bản thân mình có thể làm được những gì. Cuộc sống này vốn dĩ không phải thử thách xem ai gồng gánh được nhiều nhất, mà là xem ai cầm được những thứ phù hợp với mình nhất. Khi lòng ta thông suốt, tự khắc sẽ giống như làn nước trong xanh kia, nó vừa dịu dàng lại vừa mạnh mẽ, chảy qua hết thảy những cao thấp trập trùng của năm tháng.