Tất nhiên là ở trong cuộc sống này chúng ta không thể nào tránh khỏi những lời nói dịu nhẹ cũng như là những lời nói không đúng về tính cách cũng như là những điều không đúng về bạn.  Mình biết rằng cũng khá là nhiều bạn đang sở hữu các tính cách như vậy Giống như mình ngày xưa cũng như thế nên mình cũng một phần nào hiểu rõ được vì sao bạn cảm thấy luôn khó chịu và khiến cho bản thân mình luôn dày vò với những lời nói xung quanh về bạn. Ở trên cuộc đời này sẽ có người hiểu cũng như không rủ bạn và không biết được bạn là người như thế nào bởi vì suy cho cùng thì mỗi người sẽ có những cái quan điểm cũng như là xu hướng về tính cách và thể hiện bản thân mình hoàn toàn khác nhau. Có thể tính cách của bạn ở trên phương diện nào đó với một số người sẽ cùng đồng quan điểm với bạn nhưng ngược lại thì cũng sẽ có một số người không hoàn toàn đồng ý với điều đó và việc của bạn là phải chấp nhận với thực tế rằng mình không phải là người hoàn hảo và bạn không thể nào đáp ứng hết tất cả mọi nhu cầu của mọi người trên thế giới này. Bởi vì sao mình dùng từ là bạn đang Giày vò tâm can của mình bởi vì những lời chỉ trích những lời nói không đúng là bạn bởi vì những lời lẽ đó đã khiến bạn bị ám ảnh và từ đó trở thành xu hướng bạn luôn giữ những cái lời nói tiêu cực đó trong lòng và dần dần trở thành nỗi đau Khó Phai và những tổn thương của tâm hồn của bạn. Ban ngày cười đùa, tối tự nhiên lại nhớ về những chuyện buồn ấy rồi dằn xé trong đêm.