Có nhiều người hay bảo rằng bằng những người mà hay cười chắc hẳn là sẽ không bao giờ đọc phải chuyện gì buồn đâu nhỉ Nhưng trên thực tế thì không phải những người hay cười đều là vui và hạnh phúc đâu có những nụ cười bởi vì họ em cố gắng giấu đi một cái cảm xúc nào đó của riêng họ mà thôi.  khi có những người không giỏi chia sẻ cảm xúc của mình với người khác cũng có thể nói là cái nụ cười đó đang muốn đánh lạc hướng tất cả mọi người bởi vì hoặc không muốn những người xung quanh họ thấy được bộ dạng buồn phiền lo lắng của bản thân mình.  Không phải ai cũng có thể dễ dàng chia sẻ mọi thứ với người bên cạnh ảnh hoặc họ không có đủ can đảm để nói được vấn đề của mình.  Còn có những hiện trạng không nói được với ai lên đây và viết ra hoặc tự nói chuyện với bản thân mình chỉ có thể tin tưởng duy nhất vào bản thân mình nhìn thấy bản thân mình yếu đuối như thế nào. Chỉ bản thân mình muốn được nhìn thấy và được phép thấy bộ dạng yếu đuối của mình mà thôi khi khóc cũng chỉ muốn thu mình vào một góc khóc nấc lên để có thể giải tỏa được cảm xúc bao lâu nay mình dồn nén.  Lâu lâu khóc cũng làm lạnh để có thể giải tỏa được cảm xúc của bản thân mình mình có phải bạn cũng giống như mình đã trải qua quá nhiều thì sẽ cảm nhận được nỗi đau như thế nào? Phải không? Đâu phải không khóc là không đau, đau phải cứ cười đùa là không biết buồn biết nghĩ. Chỉ là bạn đang quá giỏi che giấu đi cảm xúc của chính bản thân mình mà thôi.