Sống trên cuộc đời này chúng ta phải biết nhiều cái sự khôn ngoan, và phải trải đời nhiều lắm mới có thể tồn tại lâu trong cái xã hội đầy sự mâu thuẫn này. Và bạn phải luôn luôn nhớ rằng là đừng bao giờ để cho người khác có cơ hội để cười mình, khi mà họ thấy chúng ta vất ngã trên đường đời như vậy chắc chắn là họ sẽ có một trận cười rất là hả hê bởi vì thấy chúng ta ngã. Và cái cuộc đời này nó đối xử công bằng với tất cả mọi người lắm, cười người hôm trước thì hôm sau người cười lại mà thôi nhưng chúng ta đừng bao giờ để cho người khác có cơ hội để mà cười mình. Tại vì vốn dĩ chúng ta luôn luôn có tính tự ái trong lòng, khi mà bị người khác chê bai cười trên nỗi đau chúng ta như vậy thì chắc chắn chúng ta sẽ luôn luôn nhớ trong lòng, và lúc nào cũng mang cái nỗi căm hận nó trong lòng. Bởi về chúng ta luôn luôn có cái tính tự ái rất là cao, và ai cũng vậy cả chỉ là họ không nói ra mà thôi và chỉ giữ trong lòng một mình họ biết để mà âm thầm thay đổi mọi thứ.

Bởi vậy những người thành công thì họ phải trải qua rất là nhiều điều, để cho người khác thấy cái sự vấp ngã của mình và họ cười mình rất là nhiều, thậm chí là cười trên nỗi đau của người khác như vậy mà họ không thấy ngượng miệng hay sao. Nhưng đến khi bạn được đạt được cái mục đích và bạn đã trở nên thành công rất là nhiều rồi thì chắc chắn những người mà cười bạn năm xưa họ không thể nào mà có thể cười được nữa, và họ chỉ biết khóc thay cho bản thân của họ bởi vì chua bằng được một góc của bạn. Cho nên là làm gì thì làm chúng ta phải nên cân nhắc thật kỹ những cái bước đi của mình, bởi vì ai cũng có sai lầm ai rồi cũng phải vấp ngã nhưng để đừng để người khác có cơ hỏi cười mình nhiều lần như vậy sẽ không tốt.