Có nhiều bạn rất là sợ khoảng thời gian một mình mình cũng như rất sợ rằng bản thân mình sẽ cô đơn. nhưng đôi khi nếu như chúng ta nhìn theo một hướng khác góc độ khác về sự việc đó thì mọi chuyện nó cũng sẽ đi theo một hướng tích cực của riêng nó. Có thể rằng mình sợ cô đơn và không muốn mình phải một mình nhưng đôi khi cô đơn đã có thể giúp cho bạn trưởng thành và tự lập hơn trong chính cuộc sống của bạn sẽ không ỷ lại vào bất kỳ ai.  Có thể trước đây có ai đó bên cạnh đó là một điều rất tuyệt vời bởi vì tuổi trẻ thì chúng ta không bao giờ muốn một mình chúng ta muốn có thể chia sẻ nhiều nhất có thể nhưng đó chính là một trong những cách khiến cho bạn ỷ lại mà dựa dẫm vào người khác. Cho đến khi đến một giai đoạn nào đó bạn chỉ một mình và bắt buộc đối diện với mọi vấn đề một mình thì bạn cảm giác lo sợ và nghĩ rằng mình sẽ không làm được. Bàn phím nên nhớ một điều người có thể khiến cho bạn tin tưởng nhất và giúp bạn hoàn thành được hết mọi vấn đề ở trên cuộc sống này chỉ có bản thân bạn mà thôi Bây giờ chỉ có một mình bạn bạn phải làm hết tất cả mọi thứ cho bản thân của mình. vì cuộc sống là của bạn chứ không phải là của người khác và không để cho người khác quyết định cuộc sống cũng như tương lai của mình. Hãy nghĩ đơn giản thôi - Đói thì bạn có thể tự kiếm được ăn hoặc tự nấu đồ ăn cho bản thân mình buồn thì kiếm một cái gì đó thì có thể xem hoặc là nghe những bản nhạc để giảm bớt đi những cái thời gian khiến cho bạn không vui. Nếu như cảm thấy mệt mỏi hay ngột ngạt quá thì bỏ lại mọi thứ phiền muộn rồi tự đi du lịch lấy lại tinh thần cho bản thân. Khi mẹ bệnh cô đơn nhất rồi bạn mới sẽ cảm nhận được rằng bản thân bạn đã mạnh mẽ đến nhường nào!