Theo như những gì mình thấy thì con người ta thường cho đi quá nhiều và quên mất là chính bản thân họ cũng cần phải nhận lại những thứ đó. Và người ta cứ nghĩ rằng chỉ cần cho đi thôi và tự khắc bản thân của mình sẽ nhận lại được. Nhưng mà cuộc đời này không phải cái gì cũng cho đi rồi rồi sẽ nhận lại được đâu. Và đôi khi cũng vì chính bản thân của bạn thật sự quá là nhu nhược, bạn sống cho người khác quá nhiều, và chỉ biết cho đi những cái điều tốt đẹp cho người khác. Khi cuộc đời của bạn có quá nhiều chỗ tốt đẹp, và bạn muốn chia sẻ với những người khác để cho họ tận hưởng những cái điều tốt đẹp đó cùng với bạn. Nhưng nếu người ta có được những cái điều may mắn, nhưng có điều tốt đẹp trong cuộc sống này thì liệu người ta có chia sẻ với bạn hay là không? Nếu như bạn gặp những người tốt thì người ta sẽ là một người giống như bạn phải biết chia sẻ, biết quan tâm đến người khác đó là một điều tốt. Nhưng bạn nên nhớ rằng bản thân của bạn cũng cần phải nhận lại những thứ đó, nhận lại những điều tốt đẹp mà bạn đã cho đi. Trong cuộc đời này có cho đi thì được nhận lại, chứ không phải là chỉ có một mình bạn phải trao đi những cái thứ đó để rồi không nhận lại được gì cả, đôi khi còn nhận lại những cái sự phản bội, những lời nói ra nói vào khiến cho bạn cảm thấy khó chịu vì những điều đó. Đôi khi sống cho người ta quá mức thì cũng không có tốt một chút nào cả, và bạn hãy nên nhớ rằng cái gì cũng vậy sống cho bản thân của mình trước đã, lo cho bản thân của mình trước đã dạy suy nghĩ đến người khác. Bạn xứng đáng có được những cái điều tốt đẹp, và mình hy vọng rằng nếu như bạn cho đi những cái thứ tốt đẹp đó thì bản thân của bạn sẽ nhận lại những cái điều tốt đẹp cho chính bản thân của mình.