Hãy cố gắng lên các bạn ơi, bởi vì chỉ cần cố gắng thêm một chút nữa thôi thì khoảng thời gian khó khăn đó sẽ qua mà thôi. Cuộc sống mà thời gian sẽ quyết định tất cả, và mọi thứ rồi cũng sẽ qua, khó khăn nào rồi cũng sẽ qua đi và chúng ta sẽ đạt được những gì mà chúng ta muốn. Thời gian qua đi chúng ta đã cố gắng rất là nhiều rồi, và chúng ta luôn luôn nỗ lực để mà có thể đạt được những gì mà chúng ta muốn phải và thực hiện chính ước mơ của mình. Và cũng chính vì điều đó cho nên là chúng ta đã làm hết mình, và đã cố hết sức trong cái thời gian qua, làm tất cả những gì mà chúng ta cho rằng chúng ta có thể hoàn thành nó. Chúng ta lúc nào cũng đặt ra cho mình một cái động lực, cái mục tiêu để mà có thể sống và hoàn thành những cái mục tiêu và cái ước mơ mà chúng ta đã đặt ra đó. Nhưng sẽ ít có người nào đủ kiên nhẫn, và đủ sự kiên trì để mà có thể theo đuổi cái ước mơ của mình đến cùng. Và nếu như chúng ta đã đi được nửa chặng đường rồi thì xin đừng bao giờ dừng lại nhé, đừng bao giờ bỏ cuộc với bất cứ điều gì cả. Bởi vì chúng ta hãy tin vào chính bản thân mình rằng chúng ta có thể làm được tất cả phải và chúng ta có thể đạt đến sự thành công của chính mình. Chỉ cần một chút nữa thôi là khoảng thời gian đó, những cái khoảng thời gian khó khăn mà chúng ta phải chịu đựng sẽ qua đi thôi. Cho nên là phải suy nghĩ thật kỹ và đừng bao giờ sớm bỏ cuộc dù chỉ là một lý do nhỏ nhoi nào nhất nhé. Trước khi mà các bạn muốn buông xuôi bỏ cuộc thì hãy nhớ lại những cái ngày tháng khổ cực của chính bản thân của mình, những cái ngày tháng đó chúng ta đã cực khổ đến dường nào rồi, và biết bao nhiêu công sức, bao nhiêu sự nỗ lực ngày đêm không nghỉ của chúng ta và bây giờ chúng ta lại phải buông xuôi và bỏ hết tất cả đơn giản như vậy sao. Cho nên là hãy cố gắng thêm chút nữa thì chúng ta sẽ đạt được thành công của chính bản thân mình mà thôi. Hãy cố gắng lên nhé những người bạn của tôi.