Bạn ơi sống vội làm gì, cuộc sống này ngắn ngủi chúng ta vẫn phải sống mà không biết ngày mai ra sao. Thay vì cứ sống như chạy đua thì tại sao bản thân chúng ta không nên chậm lại một chút để cảm nhận nhiều hơn về cuộc sống. Cuộc sống này nhiều điều mà bạn chưa khám phá ra lắm, vì có thể chúng ta để sống quá vội làm gì cũng nhanh nên bỏ lỡ nhiều thứ đến khi nhìn lại thì hối tiếc vì sao lúc đó mình lại như thế, sao lại lãng phí thời gian tận hưởng cuộc sống vậy chứ. Biết là cuộc sống mưu sinh vất vả có gia đình thì lại nhiều vấn đề mình quan tâm và cố gắng nhiều hơn. Bjan cũng biết rồi đó. kiếm tiền lo cho gia đình, chăm sóc chồng con thì cả đời bạn ạ. Đâu có dễ gì ngày một ngày hai là xong. Lo cho gia đình thì chỉ có khi ngừng thở mình mới hết lo mà thôi. Nếu đã biết vậy rồi thì tại sao không vừa lo vừa tận hưởng một chút? Làm thì cũng phải có lúc tự thưởng cho chính mình vì bạn xứng đáng được như vậy mà. Nếu bản thân bạn tự biết nghĩ cho mình chút, cân bằng cuộc sống giữa gia đình, công việc và bản thân thì tự nhiên bạn thấy mọi thứ với bạn trên đời cũng dễ dàng hơn rất nhiều. Hãy cứ làm những điều có thể giúp cho bạn cảm thấy thật sự cân bằng, thật sự bình yên trong tâm hồn mình. Bạn thấy cuộc đời này ý nghĩ vô cùng. Bản thân mình vất vả, hay buồn rầu quá nhiều thì nên tự tặng cho bản thân mình một món quà để động viên nó. Hữu ích vô cùng tin mình đi. Tiếc gì thì tiếc chứ đừng có tiếc cho bản thân mình còn lại cứ hy sinh cho người khác rồi lại trách sao không ai nghĩ cho mình. Hãy cố gắng nghĩ về những điều khiến cậu hạnh phúc, những điều cậu đã làm được và giữ trạng thái tích cực, hãy làm những điều khiến bạn cảm thấy thoải mái, thì bạn mới tìm được sự bình yên cho chính mình.