Năm học lớp 3, mình được mẹ cho chuyển về quê ngoại để học. Bởi mẹ phải đi công tác nước ngoài 2 năm, ngôi trường mới với bạn bè và cô giáo mới làm cho cô bé lớp 3 không khỏi bất ngờ lo lắng tới phát khóc. Ngoại kể, phải tới hơn 2 tuần mình mới bắt đầu quen với việc học tại 1 nơi xa lạ. Chỉ duy nhất có 1 điều mà mình không thể nào quên cho tới tận khi mẹ về đón mình, đó chính là đi vệ sinh ở trường. Ngôi trường rộng lắm, nhưng chỉ có 1 nhà vệ sinh thôi. Đi vệ sinh nặng thì bước lên mấy bậc thang và thả trực tiếp cho lợn nuôi ở dưới nữa đó, hic. Mình nghĩ lại mà thật sự thấy sợ hãi cho tới tận bây giờ, bảo sao cả lớp lúc đó không bao giờ dám đi vệ sinh ở trường. Có bạn đang trong giờ học xin phép cô ra ngoài đi vệ sinh, nhưng thực tế thì bạn chui qua hàng rào cạnh trường rồi chạy 1 mạch về nhà chứ không dám đi tại trường nữa. Mình cũng đã có lần bắt chước bạn và bị cô giáo phát hiện, do mình quay trở lại lớp quá lâu :p Rất may là cô không mắng chút nào, cô còn nhẹ nhàng đưa mình về bàn để học tiếp. Có lẽ chính cô cũng hiểu lý do thì phải:|