Nhắc tới thời học sinh là nhắc tới bao kỷ niệm đẹp đẽ̉, lảng mạn của thuở học trò. Cái thời ai cũng vô tư, hồn nhiên như tờ giấy trắng. Ngày ngày tung tăng cặp sách đến trường. Tuy nhiên, một kỷ niệm không đẹp làm em nhớ mãi đến tận bây giờ, sau hơn 20 năm vẫn còn nhớ rất rõ.

Đầu năm học mới, em háo hức được mẹ dẫn đến trường. Trường mới, lớp mới, thầy cô mới, bạn bè mới, đồng phục mới, cặp sách mới. Tất cả đối với em đều thật mới và thật đẹp. Giờ học nhanh chóng trôi qua, bao nhiêu kiến thức, bao nhiều bài hay được thầy cô truyền đạt, em và các bạn chăm chú lắng nghe. Giờ giải lao đến, em cùng các bạn ùa ra sân như bầy ong vỡ tổ. Em chạy thật nhanh vào nhà vệ sinh để ra chơi cùng các bạn. Hởi ôi, các bạn đang chen chút ở nhà vệ sinh, chờ tới lượt mình. Mùi hôi nồng nặc bốc lên, nước chảy ra từ khắp mọi nơi, trên sàn nào giấy, nào bao ni lon... vứt tùm lum. Chờ phải 10' mớ tới lượt mình. Giờ ra chơi của ngày đầu tiên đi học là đứng chờ trong nhà vệ sinh với một cảnh tượng khủng khiếp. Từ đó trở về sau, trước khi đi học là em đi vệ sinh ở nhà, vào trường hạn chế uống nước để không phải đi vệ sinh trong trường. Nhưng đây không phải là một ý kiến hay, về lâu về dài sẽ không tốt cho sức khỏe tí nào. Mong rằng sẽ có nhiều chương trình ý nghĩa của Vim để nhà vệ sinh trường học ngày càng sạch đẹp!