Chẳng là tính em cũng kỹ với rất thích nấu ăn, nên sáng nào em cũng cho chồng với con ăn sáng tại nhà! Với em, nấu ăn tại nhà không chỉ mang đến những bữa ăn ngon, đảm bảo vệ sinh, mà còn cung cấp năng lượng giúp chồng con làm việc, học tập tốt hơn nữa. Mà nhất là trong mùa dịch diễn biến phức tạp thế này, cứ ăn uống ở nhà là ngon và yên tâm nhất thôi các mẹ ạ! 😀

Vì anh xã và bé nhà em chúa ghét mấy món khô khô nên em toàn phải nấu sẵn nước dùng vào buổi tối hôm trước, sáng ra chỉ việc hâm lại và chế biến đơn giản là có ngay món nước thơm ngon rồi. Ngày thì em cho ăn phở, ngày thì bánh canh, mì hoành thánh, hủ tiếu... nói chung toàn những món bổ dưỡng, có thể giúp cả nhà no bụng thôi. Nhà em được cái không ai kén ăn cả, nhất là con em ấy, mẹ cứ nấu món nào là con chén nhiệt tình món đó thôi, yêu lắm… 💗💗

hình ảnh

Tuy sáng nào con cũng no bụng, nhưng em vẫn cảm thấy hình như là chưa đủ. Vì bữa giờ con được nghỉ học ở nhà để tránh dịch nên em có nhiều thời gian chăm sóc con hơn. Em để ý thì thấy mặc dù buổi sáng con ăn cả tô phở đầy ụ thịt bò vậy mà sau 1-2 tiếng chơi đùa cùng anh trai là con lại than đói… Thảo nào dạo trước cô giáo chủ nhiệm cũng hay bảo là con thường xuyên uể oải, chơi thể thao hay mất sức, học không tập trung, với cả khả năng tiếp thu bài vở cũng không bằng các bạn trong lớp :(. Không biết các bé nhà mình có bé nào gặp tình trạng giống như vậy không? Các mẹ có cách nào hay để giúp con không uể oải, tập trung học tập hơn thì sẵn mách giúp em với nhé!

Em cảm ơn các mẹ rất nhiều!