Phải nói là khi mang thai chị em chịu nhiều cú sốc tâm lý vì thay đổi vóc dáng tính cách thế nên ít nhiều gì cũng tủi thân vô cùng. Nhiều chị em mạnh mẽ nói là không sao nhưng mà sâu thẳm bên trong họ luôn cần được quan tâm, chăm sóc và yêu thương từ người chồng với người thân xung quanh họ. Người mà mẹ quan tâm không chỉ là đứa trẻ mà bản thân họ cũng mong mình được người mình thương yêu cũng bao dung và hiểu cho mình. Chỉ mong được đồng cảm và giúp mẹ có thể chữa lành mọi vết thương sâu thẩm. Có những điều nghĩ là to tát nhưng mà điều mẹ muốn đơn giản là người thật lòng thật tâm yêu thương mình mà thôi. Hãy làm gì khiến họ vui vẻ và hạnh phúc nhé. Bạn thấy xem có đúng không nhé, phụ nữ dành cả một cuộc đời cho công việc, sự nghiệp, tình yêu, bạn bè, mưu sinh,... nhưng giai đoạn vàng mà chị em không bao giờ bỏ qua và luôn phải biết nắm bắt chính là nắm bắt đúng thời điểm như kích thích, khai mở giác quan cũng như là cái chỉ số thông minh bao gồm như AQ, IQ, EQ, SQ,...cho con thì chỉ có một thôi. Thế nên phụ nữ sau khi sinh rất nhiều thứ để bận tâm, chăm sóc, lo lắng. Mẹ luôn phải biết nắm bắt và tận dụng các quỹ thời gian quý báu của con nhỏ để có thể giúp con phát triển một cách tối ưu nhất. Hãy luôn tâm niệm một điều rằng "Dạy sai ở tuổi thơ, cả đời con lỡ dỡ, lỡ tuổi thơ của con, gom vàng không bù được". Làm mẹ nhiều thứ áp lực lắm, chứ không đơn giản gì đâu.