Các mẹ ơi giúp em với ạ! Chả là mấy tháng gần đây thời tiết hết nắng rồi lại mưa nên bé nhỏ 3 tuổi nhà em bệnh suốt… Cứ khỏi được tầm 1 tuần thì con lại bị ho, sổ mũi và mỗi lần ốm như vậy con đều rất lâu khỏi luôn 

Thời điểm này phải hạn chế đưa con đến những nơi đông người như bệnh viện, phòng khám… nên em cũng chỉ biết tham khảo các buổi tư vấn sức khỏe trực tuyến mà thôi. Bác sĩ thường khuyên cái quan trọng nhất là em nên chủ động giữ sức khỏe cho con bằng cách tăng đề kháng thông qua vận động và chế độ ăn uống hàng ngày. Nhưng hỡi ơi bé nhà em nhác ăn kinh khủng, mỗi lần đến bữa con đều không chịu ăn hoặc ăn rất ít, mặc dù em đã đổi nhiều thực đơn cho con các mẹ ạ!

Không biết các mẹ nhà mình có kinh nghiệm gì để tăng sức đề kháng cho bọn nhỏ trong thời điểm giao mùa này không chia sẻ giúp em với. Hay mẹ biết thực phẩm nào tốt cho sức đề kháng thì gợi ý giúp để em cố gắng bổ sung cho con được nhiêu hay nhiêu với nhé. Đang giao mùa, với cả các con sắp đi học lại nên em lo quá các mẹ ạ. Các mẹ giúp em với nhé. Em cảm ơn các mẹ rất nhiều!