Vậy là một cái Tết nữa lại sắp đến rồi! Năm vừa qua tình hình tuy không “dễ thở” chút nào nhưng em vẫn hào hứng lắm, vì Tết là dịp được sum họp gia đình, cả nhà có nhiều thời gian quây quần bên nhau, rồi còn được đi đây đi đó các kiểu nữa chứ. Thế nhưng cũng vì vậy mà các mẹ có con nhỏ như em cũng sẽ cực hơn một chút. Nhớ lại Tết năm ngoái Nhím nhà em mới 2 tuổi, cả nhà rồng rắn kéo nhau về quê chồng ngoài Bắc. Thời tiết thay đổi đột ngột thêm việc di chuyển xa, lịch trình sinh hoạt, ăn uống cũng bị xáo trộn làm bà Nhím nóng sốt ngay đêm 30, hành em một cái Tết lên bờ xuống ruộng. Đầu năm thấy con sụt sịt, khóc la mà rầu. Thêm lớp vừa phải chăm con, vừa lo khách khứa, vừa chạy đôn chạy đáo việc nhà nghĩ đến em vẫn còn ám ảnh!

Bởi vậy năm nay em rút kinh nghiệm chú trọng tăng cường đề kháng cho con ngay từ sớm luôn để hạn chế được cái vụ ốm vặt. Bí quyết thì cũng đơn giản, em cho con chạy nhảy, vận động nhiều hơn để con thêm dẻo dai, khỏe khoắn nè. Rồi lên lịch trình cụ thể cho Tết sắp tới luôn, nếu cho con về quê hay đi xa thì phải tìm hiểu trước về thời tiết chỗ đó để chuẩn bị đồ đạc, áo quần phù hợp, có thể luyện tập cho con trước bằng cách tăng giảm nhiệt độ điều hòa dần dần cho con quen, luôn cố gắng đảm bảo lịch ăn uống, ngủ nghỉ cho con nữa. Em thấy cái vụ ăn uống là quan trọng lắm á nha! Các mẹ nên bổ sung cho con những thực phẩm có những dưỡng chất giúp tăng cường đề kháng để bé khỏe hơn từ bên trong ví dụ như rau xanh, trái cây giàu vitamin C nè, thịt bò, thịt gà, nấm,… và đặc biệt là các loại sữa nữa. Nhà em đang cho Nhím uống NAN SUPREME 3 nhập khẩu nguyên lon từ Đức, sản phẩm này có bổ sung 2 loại HMOs là 2’-FL & LNnT nghe bảo là giúp tăng cường đề kháng ok lắm. Từ ngày sử dụng thấy trộm vía đúng là con ít ốm vặt, phát triển khỏe mạnh hơn thật. Trên đây là một vài gợi ý giúp các mẹ chăm con nhỏ Tết này dễ dàng hơn, ai cần có thể tham khảo xem sao nhé.

hình ảnh